กิจกรรมสานสัมพันธ์เดือนรอมฎอน 2 แผ่นดิน
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjOvxsGOfEqY8Z0PZFPFVuijRyVXwteVzBuqltlcbpVZzfW-qhnJCN256McN9jHUEqqnF70EAMeWg173dWyUQhWWR6-ZJlPoVQ5kJ8S01Kf3M01ZQGql8x8zgqVpHA4Hb-_pSnLhUnpy5aU/s1600/1680278377182996-0.png)
อำเภอเบตง จังหวัดยะลา จัดกิจกรรมสานสัมพันธ์ในเดือนรอมฎอน 2 แผ่นดิน ไทย-มาเลเซีย ประจำปี ฮิจเราะห์ศักราช 1444 ร่วมละศิลอด สานสัมพันธ์ของประชาชนในเมืองชายแดน ในเดือนรอมฎอนอันประเสริฐ ที่แสดงให้เห็นถึงความงดงามหลากหลายทางวัฒนธรรมของทั้งสองประเทศ ค่ำวันนี้ (31มี.ค.66) บรรยากาศการสานสัมพันธ์ของประชาชนในเมืองชายแดนทั้งสองประเทศ ช่วงเดือนรอมฎอนอันประเสริฐ ที่แสดงให้เห็นถึงความงดงามหลากหลายทางวัฒนธรรม โดยที่มัสยิดกลางอำเภอเบตง จังหวัดยะลา พันจ่าโท อนันต์ บุญสำราญ รองผู้ว่าราชการจังหวัดยะลา เป็นประธานเปิดกิจกรรมสานสัมพันธ์ในเดือนรอมฎอน 2 แผ่นดิน ไทย-มาเลเซีย ประจำปีฮิจเราะห์ศักราช 1444 เชื่อมความสัมพันธ์อันดีงามระหว่างประชาชน ผู้นำศาสนา และส่วนราชการของทั้ง 2 ประเทศ โดยมี ดาโต๊ะ เมเออร์ รอสลัน บิน บิน ดาโต๊ะ เซอรี ฮัจญี เมเออร์ อาหะหมัด ราซีดี ผู้แทนสุลต่านฮูลูเปรัค ประเทศมาเลเซีย พลตรี ธนัช ฉิมพาลี ผู้บังคับหน่วยเฉพาะกิจยะลา นายเอก ยังอภัย ณ สงขลา นายอำเภอเบตง นายอิสมาแอ หะยีมะนุส คณะกรรมการอิสลามประจำจังหวัดยะลา สาขาเบตง พร้อมด้วยผู้นำศาสนา ประชาชน และส่วนราชการของ