Haha Mala Restaurant
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg1pYAvbPXLQmRmYOZpS4jDyu61ZhEBSLW2-9h8zEhXPse2ZPiQWhCd3oj2J0TqNXBD23C-MKhSbfkOGC1p3eXhJXuFW4OpfVQ8-dW-IwL1lhUNkSQsEm2vOd5QVzPWD8XSeQ7S08uI5iF_/s1600/1646057683278835-0.png)
Haha Mala Restaurant เรื่อง ลิ้มลองหลากเมนู หม่าล่าระดับพรีเมียม Haha Mala Restaurant ~~~~~~~~~~~~~~ หลายคนมักคิดว่าหม่าล่า เป็นอาหารที่เสียบไม้ปิ้งอย่างเดียว แต่ที่จริงแล้ว หม่าล่าที่มีความหลากหลาย ไม่ว่าจะเป็นเมนูอาหารกินเล่น เสียบไม้ปิ้งย่าง หรืออาหารประเภท ต้ม ผัด แกง ทอด โดยเฉพาะเมนูไฮไลท์สุดฮอตคือ หม่าล่าหม้อไฟสไตล์ชาบู ของร้านอาหารที่เพิ่งเปิดในซอยสมคิด โดดเด่นสะดุดตากับแพนด้าแสนสน ภายในร้านสไตล์บ้านเก่า ร่มรื่น พร้อมเสิร์ฟเมนูหม่าล่าต้นตำรับเสฉวนแท้ๆ หลากชนิด ต้องลองสักครั้งที่ Haha Mala Restaurant ร้านอาหาร HAHA MALA ตั้งอยู่ในซอยสมคิด เพลินจิต เป็นร้านใหม่แกะกล่องเพิ่งเปิดมาได้แค่ 3 สัปดาห์เท่านั้น เป็นร้านอาหารใหญ่ ที่มีเคล้าโครงของบ้านเก่า เรือนไม้สมัยรัชกาลที่ 5 ที่ใครเห็นเป็นต้องหลงรัก แถมมีบริเวณสวน สวยๆ ร่มรื่น และอาคารที่เชื่อมโยง เดินต่อกันได้ และในไม่ช้า จะเป็นคอมมูนิตี้มอลล์สุดเท่ ครบวงจรแห่งหนึ่ง พร้อมให้บริการด้วยหม่าล่าหลากชนิดระดับพรีเมียม น้ำจิ้มสูตรซิกเนเจอร์ที่มีเฉพาะร้านนี้เท่านั้น บริหารโดยสาวชาวจีน นักธุรกิจรุ่นใหม่จากเมืองเฉิงตู