“ราชประชานุเคราะห์”จัดหนักซิว3 แชมป์ฟุตซอลภาคเหนือ
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEibhgnXvDSg6kPm3VcIMy6uP-j-JePEHZ13IffCQq5DsM3NKkwrvMQdiZrxEiM0oOzyvplRLXIG5o4w1WX4L-nnm7JvvUibphGDgtb4o7MLwe_-cJVzp6p0WeGN5hk7gveVyiAn8qCLcy9b/s1600/1659278363855334-0.png)
“ราชประชานุเคราะห์”จัดหนัก ซิว3 แชมป์ฟุตซอลภาคเหนือ “เสือซุ่ม” นักฟุตซอลโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 46 จังหวัดชัยนาท ต้อนทีมดังจังหวัดนครสวรรค์ ขาดลอย คว้าถ้วยใหญ่ อบจ.คัพ ได้อย่างสะเด็ดน้ำ พร้อมกับเป็นการคว้าแชมป์ 3 รายการติดต่อกัน ในเวลาแค่ 1 เดือน ความเคลื่อนไหวเกี่ยวกับทีมฟุตซอลโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 46 จังหวัดชัยนาท ที่เพิ่งจะทำการคัดเลือกนักเตะจากทั่วประเทศเมื่อเดือนเมษายนที่ผ่านมา โดยมี อ.สกล เกลี้ยงประเสริฐ เป็นหัวหน้าผู้ฝึกสอน , นายชานนท์ พวงทรัพย์ เป็นผู้จัดการทีม และ ดร.ณรงค์รัชช์ โชคธนาประสิทธิ์ เป็นผู้อำนวยการ ซึ่งได้ทำการสร้างทีมฟุตบอล และ ฟุตซอลรุ่นอายุ 14-16 และ 18 ปี เป็นปีแรก ก่อนหน้านี้เมื่อต้นเดือนกรกฏาคม ในรุ่น 18 ปี ได้สร้างผลงาน คว้าแชมป์ฟุตซอลเขตการศึกษา ตัวแทนจังหวัดชัยนาทได้สำเร็จ พร้อมกับได้สิทธิ์เป็นตัวแทนจังหวัดชัยนาท ไปแข่งขันฟุตซอลตัวแทนระดับภาคที่จังหวัดนครนายก ในวันที่ 20 เดือนสิงหาคม ต่อเนื่องด้วยการคว้าแชมป์ฟุตซอล รายการ อำเภอหันคา จังหวัดชัยนาท เป็นแชมป์ที่ 2 ติดต่อกัน ล่าสุด นักฟุตซอลทีมโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 46 จังหวัดชัยนาท ประก