รพ.ค่ายรามราชนิเวศน์ มทบ.15 ซ้อมแผนปฏิบัติการฉุกเฉิน
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjGZk2i282YPbYAt_j8QFH5mWyU4tb91vbC_RzGfYZvxDYhNYUcbDIi0AQJUvJ-jMWRN6rpfxZkDAQ23PPBS5TSxn37m0sA_USpHtzx80AOC_PKdfRWDRZQ9ZhRiJRwZ6d_KacI31Tz_2S2/s1600/1664546523584617-0.png)
รพ.ค่ายรามราชนิเวศน์ มทบ.15 ซ้อมแผนปฏิบัติการฉุกเฉิน“ M (Mass) C (Casualty) I (Incident) ซักซ้อมอุบัติเหตุหมู่ 2565 " เมื่อวันที่ 29 กันยายน 2565 เวลา 13.30 น.-16.00 น.โดย พันโท พันธ์ศักดิ์ โสภารัตน์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลค่ายรามราชนิเวศน์ ได้นำทีมแพทย์ และทีมฝ่ายการรักษาพยาบาล ดำเนินการซ้อมแผนปฏิบัติการฉุกเฉิน “M (Mass) C (Casualty) I (Incident) ซักซ้อมอุบัติเหตุหมู่ 2565 ” เพื่อเป็นการเตรียมความพร้อมเมื่อเกิดเหตุการณ์จริง สำหรับการซักซ้อมแผนปฏิบัติการฯ ในครั้งนี้จัดขึ้นเพื่อประเมินความพร้อมของบุคลากร เจ้าหน้าที่ อุปกรณ์ที่จำเป็นต่อการใช้งาน และความพร้อมของโรงพยาบาลค่ายรามราชนิเวศน์ในการรับมือกับอุบัติเหตุที่มีผู้ได้รับบาดเจ็บจำนวนมากรวมทั้งเป็นการซักซ้อมในเรื่องของการประสานงานระหว่างหน่วยงานในพื้นที่ที่เกี่ยวข้องเพื่อให้การช่วยเหลือผู้บาดเจ็บได้ทันท่วงที ผลการปฏิบัติเป็นไปได้ด้วยความเรียบร้อย