“โกเมธ-ชุติกาญจน์” คว้าแชมป์ตามคาดศึกบีเอ็มเอ็กซ์
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjBTn0iYgCEe5H3YY8ua07wNb28Aj-Y41I-nTTXNjCzvYiouSYYxjCPooZ3bb4rbYlVnVX0mHTJv6QLIDfrWi6nT7Dgu5su8UePa8Q6s2iBZeqPNu5gR29zXvetRHBvjf4kpfUHFa_yiu4/s1600/1614510823166437-0.png)
“โกเมธ-ชุติกาญจน์” คว้าแชมป์ตามคาด ศึกบีเอ็มเอ็กซ์ ปทท.สนามแรกที่สุพรรณฯ “เสธ.หมึก” ปลื้มมีผู้ชมการไลฟ์สดเพียบ เผยยอดรวมทั้ง 2 วันมากกว่า 30,000 วิว “โกเมธ-ชุติกาญจน์” ไม่พลิกโผ ควงแขนคว้าแชมป์ไปตามความคาดหมาย ในศึกบีเอ็มเอ็กซ์ ชิงแชมป์ประเทศไทย สนามแรก ที่จังหวัดสุพรรณบุรี ด้าน “เสธ.หมึก” เผยกระแสตอบรับจากแฟนกีฬาจักรยานดีเกินคาด มีผู้ชมการถ่ายทอดสดทางเฟซบุ๊กไลฟ์ และยูทูบ Thaicycling Association รวมมากกว่า 30,000 วิว และมีการแชร์ต่อไปเกือบ 1,000 ครั้ง ส่วนการแข่งขันสนามที่ 2 เลื่อนจากวันที่ 27-28 มี.ค. ออกเป็นวันที่ 3-4 เม.ย. เพื่อไม่ให้ตรงกับการเลือกตั้งสมาชิกสภาเทศบาลและนายกเทศมนตรีทั่วประเทศ สัปดาห์หน้าเป็นการแข่งขันจักรยานประเภทถนนและเสือภูเขา ชิงแชมป์ประเทศไทย สนามที่ 1 ที่อำเภอทองผาภูมิ จังหวัดกาญจนบุรี การแข่งขันจักรยานบีเอ็มเอ็กซ์ ชิงแชมป์ประเทศไทย ชิงถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ประจำปี 2564 ในรูปแบบชีวิตวิถีใหม่ New Normal สนามที่ 1 ที่สนามเสมอกัน เซอร์กิต จังหวัดสุพรรณบุรี เมื่อ 28 กุมภาพันธ์ เป็นการแข่งขัน