"บิ๊กโจ๊ก" เปิด "ศึกมวยมหากุศล
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEig37t0QDXC0_jiAzw0Xlxdpci9dEyk2Hu25Y-OHOlu1h0v5iOj0j_ss6tgov3zLkyWMtGdvZM5XFaXJ0zFQObSbXSHfC3kvkaZq8XziFMK2g_gfTOlFF8h6m3EROE8uFulndNdzmsF22WD/s1600/1675174123211312-0.png)
"บิ๊กโจ๊ก" เปิด "ศึกมวยมหากุศล" สมาคมชาวปักษ์ใต้ สามัคคี ... พล.ต.อ.สุรเชษฐ์ หักพาล รอง ผบ.ตร./นายกสมาคมชาวปักษ์ใต้ ประธานพิธีเปิดศึกมวยมหากุศล เพื่อหารายได้ปรับปรุงอาคารและภูมิทัศน์ สมาคมชาวปักษ์ใต้ฯ เวลา 17:30 น.วันเสาร์ ที่ 28 มกราคม 2566 ณ สมาคมชาวปักษ์ใต้ ในพระบรมราชูปถัมภ์ ถ.กาญจนาภิเษก แขวงศาลาธรรมสพน์ เขตทวีวัฒนา กรุงเทพมหานคร พล.ต.อ.สุรเชษฐ์ หักพาล รองผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ/ นายกสมาคมชาวปักษ์ใต้ (ในพระบรมราชูปถัมภ์) เดินทางเข้าเป็นประธานในพิธีเปิดศึกมวยมหากุศล โดยมี พลตำรวจเอก สุนทร ข้ายขวัญ ประธานที่ปรึกษาฯ, คุณขวัญชัย บุญสุวรรณ ประธานจัดการแข่งขัน, ร้อยตำรวจโท อำนวย ชุมจินดา นายกสมาคมชาวนครศรีธรรมราช กรุงเทพมหานคร/ เลขาจัดการแข่งขัน แลคณะกรรมการ และแขกผู้มีเกียรติ ร่วมในพิธีฯ การจัดศึกมวยการกุศลในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อนำรายได้ไปปรับปรุงอาคารและภูมิทัศน์ของทางสมาคมชาวปักษ์ใต้ฯ เพื่อใช้ในการประชุมในวาระต่างๆ และเป็นจุดศูนย์กลางสำหรับพี่น้องชาวปักษ์ใต้จะได้มีสถานที่ในการประชุมขับเคลื่อนในวาระต่างๆ และยังเป็นสถานที่เพื่อให้พี่น้องชาวปั