YWCA ร่วมเผยแพร่คีตะมวยไทย
YWCA ร่วมเผยแพร่คีตะมวยไทย ศิลปะได้สุขภาพ
สมาคมคีตะมวยไทย นำโดย นายหมวดตรีพิชิตชัย รัชตามพร อุปนายกสมาคมฯได้รับการประสานงานจากทางสมาคม YWCA
ขอความอนุเคราะห์จากทางคีตะมวยไทยได้นำครูมวยมาสอนคีตะมวยไทยและสอนทักษะมวยไทยแก่เด็กนักเรียน จำนวน 60 คน
โดยทางสมาคมYWCA เห็นถึงประโยชน์ คีตะมวยไทยให้เด็กได้มีโอกาสได้แสดงออกถึงความสามารถด้านกีฬา และ ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์และห่างไกลจากยาเสพติด พร้อมทั้งส่งเสริมพัฒนาให้เกิดการมีสุขภาพ อนามัยที่สมบูรณ์แข็งแรง
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น