ชาวสระบุรี เสียดาย
ชาวสระบุรี เสียดาย
ปรพล อดีต สส.สระบุรี ลงสมัคร สว. ไม่ได้ ติดปัญหาเคยเป็นกรรมการบริหารพรรคการเมืองมาก่อน
22 พ.ค. 2567
นายปรพล อดิเรกสาร อดีต สส.สระบุรี กล่าวว่า มีกระเเสเรียกร้องจากชาวสระบุรีให้ตนลงสมัครสมาชิกวุฒิสภา สว. ที่ จ.สระบุรี เเต่ ผลปรากฎว่า ตนไม่สามารถลงสมัคร สว.ในครั้งนี้ได้ เนื่องจากเคยเป็น กรรมการบริหารพรรครวมไทยสร้างชาติในช่วงเริ่มก่อตั้งพรรค มาก่อน เมื่อ ปี 2565 ซึ่งยังไม่พ้นกำหนด 5 ปี จึงทำให้ติดปัญหาคุณสมบัติดังกล่าว
ทั้งนี้ นายปรพล ได้ลาออกจากสมาชิกพรรค ประชาธิปัตย์ เเล้ว ตั้งเเต่ 27 มี.ค. 2567 เพื่อเตรียมตัวลงสมัคร สว. รอบนี้ เเต่มาพบว่าติดปัญหาคุณสมบัติตามข้อห้ามดังกล่าว จึงต้องพับเเผน ลงสมัคร สว.ไป เเต่เจ้าตัว ยังยืนยันจะเดินหน้าทำงานการเมืองระดับชาติต่อไป
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น