ฟุตซอลช้างศึกอุ่นส่งท้าย
ฟุตซอลช้างศึกอุ่นส่งท้ายชนะแชมป์เอเชียญี่ปุ่น 2-1
ทีมไทยลงสนามอุ่นเครื่องแมตช์สุดท้ายก่อนแข่งเอเชียนคัพพบแชมป์เอเชีย ญี่ปุ่น ซึ่งเป็นการแข่งขันแบบปิด ที่สนาม บางกอกอารีน่า โดยแข่งขันแบบเป็นทางการครึ่งละ 20 นาที ใช้ผู้ตัดสินจากเวียดนามและลาว
เกมนี้ทีมไทยส่ง มูฮัมหมัด อุสมานมูซา จากคอร์โดบา เป็นเกมแรกหลังจากกลับจากสเปนด้วย
ครึ่งแรกเกมสูสี โดยทีมญี่ปุ่นนำก่อน น.15 จากลูกไขว้ของ คานาซาวา จากจังหวะยิงไกลอัดเข้ามา 1-0
ครึ่งหลังไทยเร่งเครื่องและมายิงตีเสมอจากลูกคอร์เนอร์สุดงาม จังหวะ จิรวัฒน์ สอนวิเชียร ยกมาหัวกะโหลก ให้ปานัสต์ กิตติภานุวงศ์ วอลเลย์ขวาเต็มข้อเสียบสามเหลี่ยม น.30
เกมบดบี้กันถึงนาทีสุดท้ายญี่ปุ่นรุกเต็มเกียร์ใช้ผู้รักษาประตูดันขึ้นมายิงแต่ติดบล็อก ศุภวุฒิ เถื่อนกลางเก็บได้ แปสวนระยะ 30 หลาตุงตาข่ายแถมหมดเวลาพอดี ทำให้ทีมไทยชนะไป 2-1
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น