สน.บางซื่อ รวบหนุ่ม
สน.บางซื่อ รวบหนุ่มพร้อมอาวุธปืน
ภายใต้การอำนวยการของ พ.ต.อ.ภูวดล อุ่นโพธิ ผกก.สน.บางซื่อ ได้มอบหมายให้ จนท.ตร.ชุดจับกุม นำโดย พ.ต.ท.วรภัทร สุขไทย รอง ผกก.ป.สน.บางซื่อ พ.ต.ต.ณัฐวัตร ธงทันที สวป.สน.บางซื่อ พร้อมเจ้าหน้าฝ่ายป้องกันและปราบปราม ได้ทำการจับกุมผู้ต้องหา นายไชยวัฒน์
พร้อมมีอาวุธปืน(ไทยประดิษฐ์)ไว้ในครอบครองโดยไม่รับอนุญาต
พฤติการณ์ตามวันเวลาสถานที่เกิดเหตุ เจ้าหน้าที่ตำรวจชุดจับกุมได้ออกตรวจพื้นที่ บริเวณภายในขนส่งผู้โดยสารกรุงเทพ(หมอชิต) แขวงจตุจักร เขตจตุจักร กรุงเทพฯ พบนายไชยวัฒน์ ยืนอยู่บริเวณดังกล่าวท่าทางมีพิรุธและมีเหตุอันควรต้องสงสัยเหมือนกับมีสิ่งของผิดกฎหมายซุกซ่อนอยู่เจ้าหน้าที่ชุดจับกุมจึงแสดงตัวเป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจเพื่อขอทำการตรวจสอบและตรวจค้น โดยได้รับความยินยอมจากนายไชยวัฒน์ ฯ ก่อนตรวจค้นได้แสดงความบริสุทธิ์ใจจนเป็นที่พอใจแก่นายไชยวัฒน์ ฯ ผลการตรวจค้นพบอาวุธปืนสั้น(ไทยประดิษฐ์)ไม่ทราบขนาดซุกซ่อนอยู่ในกระเป๋าสะพายข้างสีดำที่นายไชยวัฒน์ฯ ถืออยู่ขณะตรวจค้น เจ้าหน้าที่ตำรวจชุดจับกุมจึงยึดอาวุธปืนสั้น(ไทยประดิษฐ์)ไม่ทราบขนาด ดังกล่าวไว้เป็นของกลาง สอบถามนายไชยวัฒน์ ฯ ยอมรับว่าอาวุธปืนของกลางดังกล่าวเป็นของตนจริง โดยตนยอมรับว่าเก็บอาวุธปืนของกลางได้จากคลองที่ อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี จำนวน 1 กระบอก เจ้าหน้าที่ตำรวจชุดจับกุมจึงได้แจ้งข้อกล่าวหาและสิทธิให้ทราบ และทำการจับกุมตัวผู้ต้องหาพร้อมของกลางส่งพนักงานสอบสวน สน.บางซื่อ เพื่อดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น