ทำบุญงาน "วันต่อต้านโรคมะเร็ง"
ทำบุญงาน "วันต่อต้านโรคมะเร็ง"
เนื่องด้วยวันที่ 9 มกราคม 2505 ศ.นพ.อำนวย เสมรสุต ได้รับอนุมัติการก่อตั้งและดำเนินงานสมาคมต่อต้านโรคมะเร็งแห่งประเทศไทยในพระบรมราชูปถัมภ์ จึงได้ถือวันที่ 9 มกราคมของทุกปี เป็นวันก่อตั้งสมาคมฯ และจัดให้มีการทำบุญเลี้ยงพระทุกปี
วันอังคารที่ 9 มกราคม 2567 ตั้งแต่เวลา 9.30 น. พลตรี เสริม ภู่หิรัญ นายกสมาคมฯ พร้อมด้วย พลโท ชุมพร อินทร์ทองน้อย อุปนายกฯ , คุณสมศักดิ์ ไทยวัฒนานุกูล เลขานุการสมาคมต่อต้านโรคมะเร็งแห่งประเทศไทยฯ มีกำหนดการถวายบังสุกุลอนุสาวรีย์นายแพทย์อำนวย และ คุณหญิงเนื้อทิพย์ เสมรสุต มีพระสงฆ์จำนวน 9 รูป เจริญพระพุทธมนต์ และถวายอาหารเพลแด่พระสงฆ์
ณ สมาคมต่อต้านโรคมะเร็งแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์
พลเรือเอกเชษฐาใจเปี่ยม ประชาสัมพันธ์สมาคม
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น