จัดกิจกรรมวันเด็กแห่งชาติ
"มอบรอยยิ้ม" มูลนิธิมวยไทยร่วมกับลานมวยครูเสือ(คลองเตย) และชุมชนสวนไทร , กลุ่มพลังใจแผ่นดินสยาม จัดกิจกรรมวันเด็กแห่งชาตินำกิจกรรมกีฬามวยไทย , เกมส์และของรางวัลมากมายมามอบความสุขและรอยยิ้มให้กับเยาวชนชุมชนสวนไทร สุขุมวิท 50
วันนี้ที่ลานมวยครูเสือ (คลองเตย) เนื่องในโอกาสวันเด็กแห่งชาติ พลเอกวินิจ ภักดีพินิจ ประธานคณะทำงานลานมวยครูเสือ ร่วมกับ มูลนิธิมวยไทย , กลุ่มพลังใจแผ่นดินสยาม และชุมชนสวนไทร จัดกิจกรรมแข่งขันมวยไทย โดยเปิดโอกาสให้น้องๆเยาวชนที่มีความสามารถในศิลปมวยไทย ซึ่งได้รับถ่ายทอดมาจากลานมวยครูเสือมาทำการแข่งขันรวม 9 คู่ นอกจากนี้ยังนำกิจกรรมอื่นๆเช่นเกมส์เหยียบลูกโป่ง และอื่นๆ โดยมีของรางวัลมากมายมามอบความสุขและรอยยิ้มให้กับน้องๆเยาวชนในชุมชนสวนไทร โดยมีผู้ปกครองนำลูกหลานมาร่วมกิจกรรมเป็นจำนวนมาก นอกจากกิจกรรมแข่งขันมวยไทย , การแสดงของเยาวชน การเล่นเกมส์แล้ว ยังมีอาหารอละขนมอีกมากมายมามอบให้กับเยาวชนชุมชนหัวไทรตลอดทั้งวัน บรรยากาศเต็มไปด้วยความสุขของทั้งผู้ปกตรองและเยาวชนทุกคน
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น