สวท.เบตง รับการสนับสนุน
สวท.เบตง รับการสนับสนุนของขวัญวันเด็กในการจัดกิจกรรมวันเด็กแห่งชาติ ในวันเสาร์ที่ 13 มกราคม 2567
นายสุทธิพงศ์ สาครินทร์. ผู้อำนวยการสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทย เบตง. เปิดเผยว่า ตามที่ นายเศรษฐา ทวีสิน นายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงการคลัง ได้มอบคำขวัญเนื่องในวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2567 ว่า “มองโลกกว้าง คิดสร้างสรรค์ เคารพความแตกต่าง ร่วมกันสร้างประชาธิปไตย” สถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทย เบตง จึงได้กำหนดจัดกิจกรรมเนื่องในวันเด็กแห่งชาติประจำปี 2567
ในวันเสาร์ที่ 13 มกราคม 2567 ณ บริเวณหน้าลานวัฒนธรรมสัมพันธ์ เทศบาลเมืองเบตง เพื่อจัดกิจกรรมให้เด็กได้ร่วมแสดงความสามารถ กล้าคิด กล้าแสดงออกในทางที่ถูกต้องและเห็นความสำคัญของเด็กเพื่อให้การจัดงานวันเด็กแห่งชาติประจำปี 2567ของทางสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทย เบตง เป็นไปด้วยความเรียบร้อย จึงขอความร่วมมือ หัวหน้าส่วนราชการ หน่วยงานรัฐวิสาหกิจ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นทุกแห่งในอำเภอเบตง และผู้จัดการสถานประกอบการสถานบันเทิง ห้างร้าน บริษัท โรงงานทุกแห่งในอำเภอเบตง และผู้ใหญ่ใจดี ร่วมสนับสนุนของขวัญวันเด็กหรือเงินสดตามที่เห็นสมควร ได้ตั้งแต่บัดนี้ถึงวันที่ 13 มกราคม 2567 ณ สถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทย เบตง
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม น.ส.กรรณิการ์ จิระพันธ์ทิพย์ โทร. 087-7979314 และ น.ส.ด่วนชูรายา อาเบต โทร.088-4899587 หรือ 073-231364
โยธิน ประชามติรัฐ/ข่าว
อับดุลมานะ ดอฆอ/ภาพ
อ.เบตง จ.ยะลา รายงาน
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น