จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยน
จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านสุขภาพ
วันพฤหัสบดีที่ 21 ธ.ค. 2566 เวลา 13.00 น.
ห้องประชุมกฤษณจันทร์ กิจการสโมสร รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ ฐท.สส.
คณะกรรมการโครงการ Good Home Good Health รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ ฐท.สส. ได้จัดกิจกรรมครั้งที่ 2 ซึ่งมีกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านสุขภาพ จากข้อมูลการตอบแบบสอบถามและข้อเสนอแนะความต้องการของชุมชน ให้แก่บุคลากรโรงพยาบาลและผู้พักอาศัยในชุมชนบ้านพักอาศัยหลังโรงพยาบาลหมู่ที่ 5 นำทีมโดยท่านวิทยากร น.อ.สุเชษฐ ตรรกธาดา รอง ผอ.รพ.ฯ น.ท.สมบูรณ์ ดอนสนธิ์ นักจิตวิทยา และ ร.อ.หญิง นิภา ทิศรักษ์
อีกทั้งมีการแจกน้ำหมักชีวภาพซึ่งได้จากการนำขยะสด เศษอาหาร ที่เหลือทิ้งจากในชุมชนมาดำเนินการหมักโดยสมาชิกในชุมชน และแจกจ่ายคืนสู่ชุมชนเพื่อให้ได้นำไปใช้ประโยชน์ต่อไป
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น