วัดหนองใหญ่ จัดงานสืบสานประเพณีลอยกระทง
วัดหนองใหญ่ จัดงานสืบสานประเพณีลอยกระทง 23 - 27 พ.ย.ศกนี้
เมื่อคืนวันที่ 23 พ.ย.66 ที่ผ่านมา วัดหนองใหญ่ อ.บางละมุง จ.ชลบรี ทำพิธีเปิดงานประเพณีลอยกระทง ประจำปี 2566 ได้รับเกียรติจากนายสกล ผลลูกอินทร์ สจ.ชลบุรี เป็นประธานในพิธี พระครูมงคล ประชาคม เจ้าอาวาสวัดหนองใหญ่ ประธานฝ่ายสงฆ์ โดยมีสมาชิกสภาเมืองพัทยาเขต 2 คณะกรรมการชุมชน เข้าร่วมโดยพร้อมเพรียงกัน
โดยการจัดงานสืบสานประเพณีลอยกระทง วัดหนองใหญ่ ประจำปี 2566 ทั้งนี้เพื่อรักษาขนบธรรมเนียมประเพณีและวัฒนธรรมไทย ให้คงอยู่สืบไป ซึ่งทางวัดได้จัดเตรียมสถานที่ลอยกระทง บริเวณสระมุจลินท์
กิจกรรมภายในงาน จัดให้มีมหรสพต่าง ๆ มากมาย อาทิ ลิเก รำวงย้อนยุค มีเครื่องเล่นและร้านค้าที่มาร่วมจำหน่ายสินค้าเป็นจำนวนมาก
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น