อนุชัย ซีพีเอฟ โชว์ฟอร์มเก่ง
อนุชัย ซีพีเอฟ โชว์ฟอร์มเก่ง
ชิงดักต่อยล่างสลับบนทำได้ชัดเจนก่อนไล่ถลุงเล่นงานจน เอกตะวัน ลูกหมาก111 ที่โดนสะสมถึงกับทิ้งตัวทนไม่ไหว ทำให้อนุชัย ซีพีเอฟที่สามารถป้องกันแชมป์สหพันธ์มวยแห่งเอเซียABF รุ่นซูเปอร์แบนตั้มเวท122ปอนด์ ลงมาได้สำเร็จยกที่4 ในการชกเป็นคู่เอกศึกCPF มวยมันส์สนั่นโลก เมื่อวันพุธที่22พ.ย.66 ณเวทีรังสิตที่ผ่านมา
คู่เอก อนุชัย ซีพีเอฟ พบ เอกตะวัน ลูกหมากรถยนต์111
คู่นี้เป็นการป้องกันแชมป์สหพันธ์มวยแห่งเอเซียABF รุ่นซูเปอร์แบนตั้มเวท122ปอนด์
เกมการชก3ยกแรก อนุชัยที่ดัดแย๊บซ้ายทำได้เน้นมีสลับท้อง ขณะ เอกตะวันที่มาดีชิงเดินไล่ต้อนต่อยท้องฮุบขวาเข้าหน้าได้น่ากลัว กระทั่งยก4ด้านอนุชัยที่ต้นยกไปพลาดโดนหมัดมีสะดุ้ง แต่พอตั้งหลักได้มีชิงดักต่อยหมัดทำได้ต่อเนื่องเป็นชุดเล่นงาน เอกตะวันที่โดนหมัดถึงกับออกอาการเมา จากนั้นอนุชัยได้ใจ ชิงต่อยหมัดรั่วจนเอกตะวัน ทิ้งตัว จนกรรมการโบกมือยุติการชกชูมือให้อนุชัย ซีพีเอฟ ชนะTKOยก4สามารถป้องกันแชมป์ไว้ได้อีกครั้ง
ส่วนผลคู่อื่นๆมีดังนี้ ออกรบ วรวินิจ เสมอ วู ซิ่วหมิง นักชกจีน,เพชร ซีพีเอฟ ชนะคะแนน กิตติพงษ์ เจริญรอย ,วีรพล เกตุณรงค์ ชนะคะแนน สิงห์สยาม ศิษย์ชาญสิงห์
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น