จัดกิจกรรมจิตอาสาพระราชทาน
อำเภอเบตง ร่วมกับ อบต.ยะรม จัดกิจกรรมจิตอาสาพระราชทาน “เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ” ร่วมปล่อยปลาน้ำจืด จำนวน 300,000 ตัว ลงสู่แหล่งน้ำสาธารณะ บริเวณอ่างเก็บน้ำยะรม
วันนี้ (18 ส.ค.66) ที่อ่างเก็บน้ำยะรม หมู่ที่ 4 ตำบลยะรม อำเภอเบตง จังหวัดยะลา นายเอก ยังอภัย ณ สงขลา นายอำเภอเบตง เป็นประธานเปิดโครงการจิตอาสาพระราชทาน “เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ” ถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ สมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีฯ และพระบรมวงศานุวงศ์ทุกพระองค์ ร่วมปล่อยปลาน้ำจืด จำนวน 300,000 ตัว จากศูนย์วิจัยประมงน้ำจืดจังหวัดยะลา ลงสู่แหล่งน้ำสาธารณะ บริเวณอ่างเก็บน้ำยะรม เพื่อเป็นการกำจัดวัชพืช และเป็นแหล่งอาหารให้กับประชาชนในพื้นที่ และพัฒนาเป็นแหล่งท่องเที่ยวต่อไปในอนาคต
โดยมีร.ต.อ.สิทธิพงศ์ เหมกุสุมา. นายกองค์การบริหารส่วนตำบลยะรมส่วนราชการในพื้นที่ กำนันผู้ใหญ่บ้าน และประชาชนในพื้นที่ตำบลยะรม ร่วมกันปล่อยปลาในครั้งนี้
โยธิน ประชามติรัฐ/ข่าว
อับดุลมานะ ดอฆอ/ภาพ
อ.เบตง จ.ยะลา รายงาน
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น