บรรยากาศวันแรกเพาะกาย
บรรยากาศวันแรกของการแข่งขันกีฬาเพาะกายรายการ "พายัพ คลาสสิค" (ไทยแลนด์ พายัพ คลาสสิค 2023)
ที่ศูนย์การค้าเซ็นทรัล ลำปาง ซึ่งเป็นสนามแรก ของการแข่งขัน"โรดทูมิสเตอร์ไทยแลนด์ 2024" คัดนักกีฬาอันดับ 1-5 เข้าสู่รายการชิงแชมป์ประเทศไทยในปี 2024 เมื่อวันที่ 8 ก.ค.โดยมีพิธีเปิดการแข่งขัน ซี่งมี นายศุกรีย์ สุภาวรีกุล นายกสมาคมกีฬาเพาะกายและฟิตเนสแห่งประเทศไทย เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขัน และมี นายบุญชัย แซ่แต้ กรรมการบริหารและผู้ช่วยเลขาธิการสมาคมกีฬาเพาะกายและฟิตเนสแห่งประเทศไทย กล่าวรายงาน ร่วมด้วย นายสายัณห์ นักบุญ ผู้จัดการทั่วไป ศูนย์การค้าเซ็นทรัล ลำปาง เข้าร่วมในพิธีเปิดครั้งนี้ นอกจากนี้ยังมีคณะกรรมการบริหารสมาคมฯ ได้แก่ นายพลภัทร เขตโพธิ์ทอง กรรมการบริหารและปฏิคม สมาคมกีฬาเพาะกายและฟิตเนสแห่งประเทศไทย, นายธวัช ศิริศรี กรรมการบริหารและนายทะเบียน สมาคมกีฬาเพาะกายและฟิตเนสแห่งประเทศไทย, นายภควัต จิวลวัฒน์ ผู้จัดการ การตลาด ศูนย์การค้าเซ็นทรัล ลำปาง
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น