ผบก.ตชด.ภ.3จัดโครงการ ร่วมใจดับไฟป่า
ผบก.ตชด.ภ.3จัดโครงการ ร่วมใจดับไฟป่า
จากสถานการณ์เผาป่า และไฟไหม้ป่า ในพื้นที่ จังหวัดเชียงใหม่ รวมทั้งไฟป่าในบริเวณ พื้นที่ของ บก.ตชด.ภาค 3
พล.ต.ต.ประกอบ พลเตชา
ผบก.ตชด.ภาค 3 จึงจัดทำโครงการ ร่วมใจดับไฟป่า โดยจัดหาอุปกรณ์ เผชิญเหตุไฟป่า เช่น ถังฉีดน้ำความดันสูงแบบพกพา. ไม้ตบ. และคราด
โดยขอรับการสนับสนุนอุปกรณ์จาก
นาย พิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่
โดยในวันนี้ 7 เม.ย. 2566 เวลา 09.00 น. อบจ.เชียงใหม่ ส่งมอบอุปกรณ์ดับไฟป่า โดยมี พ.ต.อ.รังสิมันต์ สงเคราะห์ธรรม รองผบก.ตชด.ภาค 3 เป็นผู้รับมอบ
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น