เอเอฟซี เผยโปรแกรม ACL รอบแบ่งกลุ่ม

เอเอฟซี เผยโปรแกรม ACL รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม F,G,J ที่จัดขึ้นในประเทศไทย

สมาพันธ์ฟุตบอลแห่งเอเชีย หรือ เอเอฟซี เปิดเผยโปรแกรมการแข่งขันฟุตบอล เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ลีก ฤดูกาล 2022 รอบแบ่งกลุ่ม ออกมาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

โดยการแข่งขันโซนตะวันออก เอเอฟซี ได้พิจารณาคัดเลือก สนามแข่งขันที่ประเทศไทย 3 กลุ่ม ประกอบไปด้วย 

กลุ่ม เอฟ : ชานดง ไทชาน เอฟซี (จีน), อุราวะ เรดส์ ไดมอนส์ (ญี่ปุน), ไลออน ซิตี้ เชลเลอร์ส (สิงคโปร์), แดกู เอฟซี (เกาหลีใต้) จัดขึ้นที่จังหวัดบุรีรัมย์

กลุ่มจี  :  บีจี ปทุม ยูไนเต็ด (ไทย), ชุนนัม ดรากอนส์ (เกาหลีใต้), ยูไนเต็ด ซิตี้ เอฟซี (ฟิลิลิปปินส์), เมลเบิร์น ซิตี้ เอฟซี (ออสเตรเลีย) จัดขึ้นที่ ปทุมธานี สเตเดียม จังหวัดปทุมธานี

กลุ่มเจ : เซี่ยงไฮ้ พอร์ท เอฟซี (จีน), เชียงราย ยูไนเต็ด (ไทย) คิตฉี เอสซี (ฮ่องกง), วิสเซิล โกเบ (ญี่ปุ่น) จัดขึ้นที่จังหวัดบุรีรัมย์

โดยโปรแกรมรอบแบ่งกลุ่มทั้ง 3 กลุ่ม มีดังนี้

กลุ่มเอฟ 

วันที่ 15 เมษายน 2565
เวลา 18.00 น. ชานดง ไทชาน พบกับ แดกู เอฟซี, บุรีรัมย์ ซิตี้ สเตเดียม
เวลา 21.00 น. ไลออนส์ ซิตี้ เซลเลอร์ส พบกับ อุราวะ เรดส์ ไดมอนส์, บุรีรัมย์ สเตเดียม

วันที่ 18 เมษายน 2565
เวลา 18.00 น. แดกู เอฟซี พบกับ ไลออนส์ ซิตี้ เซลเลอร์ส, บุรีรัมย์ ซิตี้ สเตเดียม
เวลา 21.00 น. อุราวะ เรดส์ ไดมอนส์ พบกับ ชานดง ไทชาน, บุรีรัมย์ สเตเดียม

วันที่ 21 เมษายน 2565
เวลา 18.00 น. ชานดง ไทชาน พบกับ ไลออนส์ ซิตี้ เซลเลอร์ส, บุรีรัมย์ สเตเดียม
เวลา 21.00 น. แดกู เอฟซี พบกับ  อุราวะ เรดส์ ไดมอนส์, บุรีรัมย์ ซิตี้ สเตเดียม

วันที่ 24 เมษายน 2565
เวลา 18.00 น.  อุราวะ เรดส์ ไดมอนส์ พบกับ แดกู เอฟซี , บุรีรัมย์ ซิตี้ สเตเดียม
เวลา 21.00 น. ไลออนส์ ซิตี้ เซลเลอร์ส พบกับ ชานดง ไทชาน, บุรีรัมย์ สเตเดียม

วันที่ 27 เมษายน 2565
เวลา 18.00 น. อุราวะ เรดส์ ไดมอนส์ พบกับ ไลออนส์ ซิตี้ เซลเลอร์ส, บุรีรัมย์ สเตเดียม
เวลา 21.00 น. แดกู เอฟซี พบกับ ชานดง ไทชาน, บุรีรัมย์ ซิตี้ สเตเดียม

วันที่ 30 เมษายน 2565
เวลา 18.00 น. ชานดง ไทชาน พบกับ อุราวะ เรดส์ ไดมอนส์, บุรีรัมย์ ซิตี้ สเตเดียม
เวลา 18.00 น. ไลออนส์ ซิตี้ เซลเลอร์ส พบกับ แดกู เอฟซี, บุรีรัมย์ สเตเดียม

กลุ่มจี 
 
วันที่ 15 เมษายน 2565
เวลา 18.00 น. บีจี ปทุม ยูไนเต็ด พบกับ เมลเบิร์น ซิตี้ เอฟซี, ปทุมธานี สเตเดียม
เวลา 21.00 น. ยูไนเต็ด ซิตี้ เอฟซี พบกับ ชนนัม ดรากอนส์, ปทุมธานี สเตเดียม

วันที่ 18 เมษายน 2565
เวลา 18.00 น. ชนนัม ดรากอนส์ พบกับ บีจี ปทุม ยูไนเต็ด, ปทุมธานี สเตเดียม
เวลา 21.00 น. เมลเบิร์น ซิตี้ เอฟซี พบกับ ยูไนเต็ด ซิตี้ เอฟซี, ปทุมธานี สเตเดียม

วันที่ 21 เมษายน 2565
เวลา 18.00 น. บีจี ปทุม ยูไนเต็ด พบกับ ยูไนเต็ด ซิตี้ เอฟซี, ปทุมธานี สเตเดียม
เวลา 21.00 น. เมลเบิร์น ซิตี้ เอฟซี พบกับ ชนนัม ดรากอนส์, ปทุมธานี สเตเดียม

วันที่ 24 เมษายน 2565
เวลา 18.00 น.  ชนนัม ดรากอนส์ พบกับ เมลเบิร์น ซิตี้ เอฟซี, ปทุมธานี สเตเดียม
เวลา 21.00 น. ยูไนเต็ด ซิตี้ เอฟซี พบกับ บีจี ปทุม ยูไนเต็ด, ปทุมธานี สเตเดียม

วันที่ 27 เมษายน 2565
เวลา 18.00 น. เมลเบิร์น ซิตี้ เอฟซี พบกับ บีจี ปทุม ยูไนเต็ด, ปทุมธานี สเตเดียม
เวลา 21.00 น. ชนนัม ดรากอนส์ พบกับ ยูไนเต็ด ซิตี้ เอฟซี, ปทุมธานี สเตเดียม

วันที่ 30 เมษายน 2565
เวลา 18.00 น. บีจี ปทุม ยูไนเต็ดพบกับ ชนนัม ดรากอนส์, ปทุมธานี สเตเดียม
เวลา 21.00 น. ยูไนเต็ด ซิตี้ เอฟซี พบกับ เมลเบิร์น ซิตี้ เอฟซี, ปทุมธานี สเตเดียม

กลุ่ม เจ

วันที่ 16 เมษายน 2565
เวลา 18.00 น. คิตฉี เอสซี พบกับ เชียงราย ยูไนเต็ด, บุรีรัมย์ ซิตี้ สเตเดียม
เวลา 21.00 น. เซียงไฮ้ พอร์ท เอฟซี พบกับ วิสเซิล โกเบ, บุรีรัมย์ สเตเดียม

วันที่ 19 เมษายน 2565
เวลา 18.00 น. วิสเซิล โกเบ พบกับ คิตฉี เอสซี, บุรีรัมย์ ซิตี้ สเตเดียม
เวลา 21.00 น. เชียงราย ยูไนเต็ด พบกับ เซียงไฮ้ พอร์ท เอฟซี, บุรีรัมย์ สเตเดียม

วันที่ 22 เมษายน 2565
เวลา 18.00 น. เซียงไฮ้ พอร์ท เอฟซี พบกับ คิตฉี เอสซี, บุรีรัมย์ ซิตี้ สเตเดียม
เวลา 21.00 น. วิสเซิล โกเบ พบกับ เชียงราย ยูไนเต็ด, บุรีรัมย์ สเตเดียม

วันที่ 25 เมษายน 2565
เวลา 18.00 น. คิตฉี เอสซี พบกับ ชานดง ไทชาน, บุรีรัมย์ ซิตี้ สเตเดียม
เวลา 21.00 น. เชียงราย ยูไนเต็ด พบกับ วิสเซิล โกเบ, บุรีรัมย์ สเตเดียม

วันที่ 28 เมษายน 2565
เวลา 18.00 น. วิสเซิล โกเบ พบกับ เซียงไฮ้ พอร์ท เอฟซี, บุรีรัมย์ ซิตี้ สเตเดียม
เวลา 21.00 น. เชียงราย ยูไนเต็ด พบกับ คิตฉี เอสซี, บุรีรัมย์ สเตเดียม

วันที่ 1 พฤษภาคม 2565
เวลา 18.00 น. เซียงไฮ้ พอร์ท เอฟซี พบกับ เชียงราย ยูไนเต็ด, บุรีรัมย์ ซิตี้ สเตเดียม
เวลา 18.00 น. คิตฉี เอสซี พบกับ วิสเซิล โกเบ, บุรีรัมย์ สเตเดียม

สำหรับ การแข่งขันในรอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม เอฟ และ กลุ่ม เจ ที่จัดขึ้นที่จังหวัดบุรีรัมย์ ทาง ฝ่ายจัดการเอเอฟซี ได้จัดให้ทั้งสองกลุ่มสลับลงแข่งขันในสนาม บุรีรัมย์ สเตเดียม และ สนาม บุรีรัมย์ ซิตี้ สเตเดียม โดยการแข่งขันรายการดังกล่าวจะหาทีมแชมป์กลุ่ม ทั้ง 5 กลุ่ม พร้อมด้วย ทีมรองแชมป์กลุ่มที่ดีที่สุด 3 จาก 5 กลุ่มผ่านเข้ารอบน็อคเอาท์ ต่อไป

ความคิดเห็น

ข่าวฮอตชัดทุกกระแส

วิเคราะห์ เจาะลึก วัตถุมงคลหลวงพ่อพัฒน์ วัดห้วยด้วน

“ธรรมาภิบาล”เร่งหารือ กกต.ให้จัดการเลือกตั้งใหม่

ฟุตบอลสูงอายุชิงถ้วย ร.10 68 ทีมร่วมฟาดแข้ง

ชมรมทหารพราน ค่ายปักธงชัย แจกข้าวสาร อาหารแห้ง ณ​ ชุมชนชาวคลองลัดภาชี

ราชกรีฑาสโมสรจัดศึกกีฬาม้าแข่งไร้พนันชิงชัยแบบนิวนอร์มัล

ทนายอนันต์ชัย โพสต์ FB ระบุ

สหภาพธอส.ร้องแบงก์ชาติ