กอ.รมน.ขอนแก่น จัดอบรมเครือข่ายการเฝ้าระวังป้องกัน
กอ.รมน.ขอนแก่น จัดอบรมพัฒนาเครือข่ายการเฝ้าระวังป้องกัน-บรรเทาสาธารณภัยในชุมชน !!
เมื่อวันที่ 30 พฤศจิกายน 2564 ณ หอประชุมโรงเรียนอุบลรัตน์พิทยาคม กองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในจังหวัดขอนแก่น ทำพิธีเปิดอบรมโครงการพัฒนาเครือข่ายการเฝ้าระวังป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยเบื้องต้นในชุมชน โดยมี นายพยุง เหล็กดี นายอำเภออุบลรัตน์ เป็นประธานในพิธี
โดยเชิญวิทยากรจากสำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยเทศบาลตำบลอุบลรัตน์ มาให้ความรู้และซักซ้อมการปฏิบัติในการป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยเบื้องต้น เช่น การใช้เครื่องมือดับเพลิง, การป้องกันอุบัติเหตุจากแก๊สรั่ว, การตรวจสอบถังแก๊สที่ใช้ในครัวเรือน,การสังเกตไฟฟ้าลัดวงจรและการใช้ทัศนสัญญาณ เป็นต้น มีผู้เข้าร่วมกิจกรรมจำนวน 200 คน ผลการปฎิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย
#ประชาสัมพันธ์กอ.รมน.จว.ขอนแก่น!!
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น