เบตง ตชด.44 บริจาคเลือดถวายเป็นพระราชกุศล
เบตง ตชด.44 บริจาคเลือดถวายเป็นพระราชกุศล
เบตง ตชด.44 บริจาคเลือดถวายเป็นพระราชกุศลเนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ
เมื่อเวลา 08.00 น. วันที่ 8 ธ.ค.64 ที่ธนาคารเลือด ชั้น5 โรงพยาบาลศูนย์ยะลา ต.สะเตง อ.เมือง จ.ยะลา พ.ต.ท.จาริพัฒน์ ทองแดง รอง ผกก.ตชด.44/ผบ.ฉก.ตชด.44 พร้อมด้วยข้าราชการตำรวจในสังกัด ได้ร่วมบริจาคโลหิต เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2564 พร้อมกันนี้ได้มอบหน้ากากอนามัยให้กับกำลังพลที่ร่วมบริจาคโลหิตในครั้งนี้ด้วย สำหรับปริมาณโลหิตที่กำลังพลได้บริจาคให้ธนาคารเลือดในครั้งนี้มีปริมาณทั้งสิ้น 11,700 มิลลิลิตร
พ.ต.ท.จาริพัฒน์ ทองแดง ผบ.ฉก.ตชด.44 กล่าวว่า เนื่องด้วยวันที่ 5 ธันวาคม 2564 ที่ผ่านมาเป็นวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ จึงได้นำกำลังเจ้าหน้าที่ตำรวจในสังกัด มาร่วมบริจาคโลหิต ให้กับธนาคารเลือด เพื่อนำโลหิตไปช่วยเหลือผู้ที่มีความจำเป็นในการรับโลหิตและ เพื่อช่วยเหลือผู้ที่ได้รับบาดเจ็บจากเหตุการณ์ความไม่สงบในพื้นที่จังหวัดชายแดนภาคใต้
โยธิน ประชามติรัฐ ทีมข่าว อ.เบตง จ.ยะลา รายงาน
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น