เสธต้อมมั่นใจสาวไทยแกร่ง
เสธต้อมมั่นใจสาวไทยแกร่ง
พร้อมบดขยี้ทีมอิตาลีนัดแรก
นักกีฬาฟลอร์บอลสาวไทยเดินทางมุ่งหน้าสู่ประเทศสวีเดน เพื่อร่วมแข่งขันชิงแชมป์โลก บิน 13 ชั่วโมง ก่อนถึงกรุงสตอกโฮล์ม ด้าน "เสธต้อม" น.อ.พิเศษ ชนวุฒิ เบญจานุวัตร ผู้จัดการทีมมั่นใจทีมร่วมตัวกันฝึกซ้อมกว่ามีเด็กใหม่เด็กเก่าผสมผสานเชื่อว่านัดแรกเปิดเกมจะเอาชนะอิตาลีได้ในวันที่ 28 พ.ย.นี้
ความเคลื่อนไหวเกี่ยวกับ การแข่งขันฟลอร์บอลชิงแชมป์โลก 2021 โดยทีมหญิงแข่งขันระหว่างวันที่ 27 พฤศจิกายน – 5 ธันวาคม 2021 เมืองสต๊อกโฮม ประเทศสวีเดน ล่าสุดเมื่อช่วงเช้าวันที่ 25 พ.ย. เวลา 01.25 คณะนักกีฬาฟลอร์บอลหญิงทีมชาติไทย จำนวน 20 คน ออกเดินทางจากสนามบินสุวรรณภูมิ ด้วยเที่ยวบินทีจี 960 มุ่งหน้าสูสนามบินสตอกโฮล์มใช้เวลา 13 ชั่วโมง โดยมีทางน.อ.พิเศษ ชนวุฒิ เบญจานุวัตร ผู้จัดการทีม และโค้ชเคนเน็ธ โก๊ะ บุนฮอค ควบคุมทีม
ล่าสุดทัพนักกีฬาฟลอร์บอลสาวไทยชุดลุยศึกชิงแชมป์โลกที่ประเทศสวีเดนเดินทางถึงสนามบินกรุงสตอกโฮล์ม โดยวันนี้ทางท่านเอกอัครราชทูตไทย ณ กรุงสตอกโฮล์ม มอบหมายให้นาวา
อากาศเอก อานนท์ จารุสมบัติ ผู้ช่วยทูตฝ่ายทหารอากาศ ประจำ
สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงสตอก โฮล์ม และคู่สมรส นาวาอากาศเอกหญิง วิภาดา จารุสมบัติ นำดอกไม้มาให้การต้อนรับและกล่าวให้กำลังใจทีมนักกีฬาและผู้จัดการทีมโดยย้ำว่าในวันที่ 30 พ.ย.นัดที่ไทยเจอกับสหรัฐ อเมริกาทางเอกอัครราชทูตจะเดินทางมาเชียร์และให้กำลังใจขอให้ทีมไทยประาบความสำเร็จทุกนัดที่แข่งขัน ซึ่งคนไทยทีสวีเดนตื่นตัวมากพร้อมมาร่วมส่งแรงใจเชียร์
ด้านนาวาอากาศเอก ชนวุฒิ เบญจานุวัตร ผู้จัดการทีมกล่าวว่า นับว่าเป็นการรับงานครั้งแรกกับตำแหน่งนี้แต่ก็ไม่ได้หนักใจอะไรมากนักเนื่องจากทีมฟลอร์บอลสาวไทยมีการเตรียมตัวมากกว่า 1 ปีภายใต้การดูแลของโค้ชเคนเน็ธ โก๊ะ บุนฮอค ซึ่งทำการฝึกซ้อมอย่างหนักตอนนี้มีเรื่องเดียวคือ 3 วันนี้ต้องจูนนักกีฬาคนไทยที่อยู่สวีเดนและฟินแลนด์ต้องแพ็คทีมสร้างแต่ละชุดให้มีความเท่าเทียมกัน สำหรับด้านแรกเจอกับอิตาลีเชื่อว่าสาวไทยน่าจะผ่านได้เนื่องจากอันดับโลกเราดีกว่า ยังไงก็ตามผมจะพาทีมผ่านเข้ารอบต่อไปให้ได้ในฐานะทัมทีมอันดับ 1 หรือ 2 ของกรุ๊ป และใากพี่น้องคนไทยร่วมกันช่วยเชียร์ซึ่งจะมีการถ่ายทอดสดทางช่องทีสปอร์ต 7 ของการกีฬาแห่งประเทศไทยด้วย
ส่วน โปรแกรมการแข่งขันในรอบแรก วันที่ 28 พฤศจิกายน ทีมสาวไทยพบกับ อิตาลี เวลา 12.00 น. (ตามเวลาท้องถิ่น ตรงกับเมืองไทยเวลา 18.00 น.) , วันที่ 29 พฤศจิกายน ทีมสาวไทย พบกับ เดนมาร์ก เวลา 15.00 น. (เวลา 21.00 น.ตามเวลาประเทศไทย) และ วันที่ 30 พฤศจิกายน ทีมสาวไทย พบกับ สหรัฐอเมริกา เวลา 12.00 น. (เวลา 18.00 น. ตามเวลาประเทศไทย)
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น