“บิ๊กปู” ประธานพิธีบรรจุพระยอดเสาธง
“บิ๊กปู” ประธานพิธีบรรจุพระในยอดเสาธงเพื่อความเป็นสิริมงคลของหน่วย
วันจันทร์ที่ 29 พ.ย.64 เวลา 08.29 น. พล.ต.ต.นครินทร์ สุคนธวิท ผบก.อคฝ. ประธานพิธีบรรจุพระ (พระกริ่ง-พระชัยวัฒน์ไพรีพินาศ , พระยอดธงไพรีพินาศ , เหรียญหลวงพ่อเกศบล หลังตราแผ่นดิน และ หลวงปู่ทวด รุ่นตำรวจกล้ามัฆวาน)
ในยอดเสาธง (สร้างขึ้นใหม่ เดิมไม่มี) และ ร่วมกันกับผู้ใต้บังคับบัญชา แสดงความเคารพและเชิญธงชาติไทย ขึ้นสู่ยอดเสา เพื่อความเป็นสิริมงคลของหน่วย และ ความภาคภูมิใจในเอกราชความเป็นชาติไทย.
สมาคมหนังสือพิมพ์ส่วนภูมิภาคแห่งประเทศไทย (สภท.56ปี)
ธวัชชัยเฟื่องอนันต์รายงาน
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น