อช.หมู่เกาะชุมพร ช่วยเหลือชาวอ.สวี ประสบอุทกภัย
อช.หมู่เกาะชุมพร ส่งเจ้าหน้าที่พร้อมเรือเข้าช่วยเหลือพี่น้องประชาชนในอำเภอสวี จ.ชุมพร ที่ได้รับผลกระทบจากน้ำท่วม
17 พฤศจิกายน 2564 นายสุวรรณเนาว์ แสนสุข หัวหน้าอุทยานแห่งชาติหมู่เกาะชุมพร เปิดเผยว่า ตามที่จังหวัดชุมพรได้เกิดฝนตกหนักและได้เกิดอุทกภัยในพื้นที่อำเภอสวี จังหวัดชุมพร และพื้นที่ใกล้เคียง อุทยานแห่งชาติหมู่เกาะชุมพรได้จัดเจ้าหน้าที่ชุดปฏิบัติการกู้ภัย จำนวน 15 นาย พร้อมเรือยาง จำนวน 2 ลำ เข้าช่วยเหลือประชาชนในพื้นที่อำเภอสวี จังหวัดชุมพร พร้อมได้แจกน้ำและอาหารให้ประชาชนผู้ประสบภัยถึงบ้านเรือนที่ห่างไกล รถยนต์ไม่สามารถเข้าถึงได้เนื่องจากน้ำเข้าท่วมบ้านเรือน
โดยขณะนี้อุทยานแห่งชาติหมู่เกาะชุมพรยังคงจัดเจ้าหน้าที่ชุดปฏิบัติการกู้ภัยพร้อมเรือยาง จำนวน 2 ลำ เฝ้าระวังและประสานงานร่วมกับจังหวัดชุมพร เตรียมความพร้อมเพื่อช่วยเหลือประชาชน หากเกิดน้ำท่วมในระลอกใหม่ ตามที่ได้มีการพบกลุ่มฝนที่จะตกหนักระหว่างวันที่ 17-18 พฤศจิกายน 2564 นี้
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น