สามารถเตือนโอ๊คอย่าใส่ร้ายบิ๊กป้อม
นาย สามารถ เจนชัยจิตรวนิช ผู้อำนวยการศูนย์รับเรื่องราวร้องทุกข์พรรคพลังประชารัฐได้โพสต์ Facebook ส่วนตัวชื่อสามารถ เจนชัยจิตรวนิช ว่าการที่ นายพานทองแท้ ชินวัตรได้มาใช้เครื่องมือสื่อสารทางโซเชียลมีเดียแล้วแสดงข้อความว่าให้ พลเอกประวิตรและ พลเอกประยุทธ์ ลาออกไปเลี้ยงหลานเพราะแก้ปัญหาน้ำท่วมไม่ได้ ผมคิดว่าข้อมูลนี้เป็นข้อมูลที่สร้างความใส่ร้ายให้ พ่อแม่พี่น้องประชาชนเข้าใจในตัวท่านพลเอกประวิตร วงษ์สุวรรณรองนายกรัฐมนตรีหัวหน้าพรรคพลังประชารัฐ และ ตัวท่านพลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี ผิดผมอยากจะเตือนสตินายพานทองแท้ว่า ผมได้รับข้อมูลจากชาวบ้านว่าในปีพ.ศ.2554 มีน้ำท่วมใหญ่ท่วม ท่วมนานเป็นเดือนเดือนน้ำท่วมไร่ ท่วมนา ท่วมสวน ท่วมมิดหลังคาบ้าน บางคนต้องย้ายที่อยู่ไปอยู่ที่อื่น บางบริษัทต้องปิดกิจการ บางโรงงานต้องย้ายฐานการผลิตไปต่างประเทศมันคือความเสียหายอย่างมาก มันคือความเดือดร้อนของพ่อแม่พี่น้องประชาชน ส่วนเรื่องน้ำท่วมกรุงเทพที่เป็นข่าวเมื่อเช้านั้นเกิดจากน้ำทะเลหนุนสูงซึ่งเป็นปรากฏการณ์ธรรมชาติไม่ใช่ความผิดของท่านรองนายกรัฐมนตรีหรือท่านนายกรัฐมนตรีแต่อย่างใดซึ่งเราต้องเรียนรู้กับธรรมชาติและรัฐบาลก็กำลังดำเนินการศึกษาการแก้ไขปัญหาน้ำท่วมอย่างยั่งยืนอยู่แล้วดังนั้นจึงอยากฝากเตือนนาย พานทองแท้ ว่าชาวบ้านยังจำเหตุการณ์น้ำท่วมในปีพ.ศ.2554ได้เป็นอย่างดี บางคนถึงขั้นต้องผูกคอตายบางคนเป็นหนี้เป็นสินหมดเนื้อหมดตัวเพราะน้ำไม่เคยท่วมนานเป็นเดือนเดือน ดังนั้นจึงอยากให้นายพานทองแท้อย่าพูดให้ร้ายท่านพลเอกประวิตร เพราะสุดท้ายมันจะกลับไปหาครอบครัวนายพานทองแท้เอง ผมเป็นห่วงจึงอยากเตือนด้วยสติเพราะมันจะเป็นดังคำโบราณว่าว่าแต่เขาอิเหนาเป็นเอง ดังนั้นเทศกาลกฐินมาแล้วอยากให้นายพานทองแท้เข้าวัดสวดมนต์ จะได้ไม่พูดเท็จพูดปด สร้างความสับสนให้กับสังคม
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น