ผบช.ภ.8 เดินบิณฑบาตเพื่อสืบสานพระพุทธศาสนา
ผบช.ภ.8 เดินบิณฑบาตเพื่อสืบสานพระพุทธศาสนา
วันที่ 2 พ.ย.64 เวลา 06.45 น. พล.ต.ท.อำพล บัวรับพร ผบช.ภ.8 เดินบิณฑบาตเพื่อสืบสานพระพุทธศาสนาและเป็นแบบอย่างให้คนรุ่นหลังสืบต่อไป
โดย ผบช.ภ.8 กล่าวว่า “มีความสุขทุกครั้งที่ได้เดินบิณฑบาต และรู้สึกดีที่เห็นประชาชนตั้งใจมาทำบุญ ซึ่งเมื่อก่อน ผบช.ภ.8 โตมากับวัด กินข้าววัด ตนจึงปฏิบัติกิจทางศาสนาอย่างสม่ำเสมอ” ณ วัดเจริญสมณกิจ (วัดหลังศาลภูเก็ต)
สมาคมหนังสือพิมพ์ส่วนภูมิภาคแห่งประเทศไทย (สภท.56ปี)
ธวัชชัยเฟื่องอนันต์รายงาน
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น