นพค.56 มอบถุงยังชีพ แก่ชาวอุบลฯ
หน่วยพัฒนาการเคลื่อนที่ 56 (นพค.56) สำนักงานพัฒนาภาค 5 มอบถุงยังชีพ สู้โควิด-19 ที่ได้รับผลกระทบจากสถานการณ์การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัส Covid-19
พันเอกสิทธิชัย เสาวคนธ์ ผู้บังคับหน่วยพัฒนาการเคลื่อนที่ 56 สำนักงานพัฒนาภาค 5 หน่วยบัญชาการทหารพัฒนา ได้มอบมอบถุงยังชีพ สู้โควิด-19 ซึ่งประกอบด้วย ข้าวสาร อาหารแห้ง หน้ากากอนามัยทางการแพทย์ เจลแอลกอฮอล์ และยาสามัญประจำบ้าน ให้แก้ผู้ยากไร้ ผู้สูงอายุ คนพิการ ผู้ป่วยติดเตียง จำนวน 35 ครัวเรือน โดยได้เดินทางไปมอบถุงยังชีพตามบ้านเรือน เยี่ยมเยี่ยน พูดคุยพบปะ กับพี่น้องประชาชนที่ได้รับความเดือดร้อน มีฐานะยากจน
อีกทั้งสมาชิกในครอบครัวยังเป็นผู้พิการอีกด้วย เพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้แก่พี่น้องประชาชน และบรรเทาความเดือดร้อนในเบื้องต้น ซึ่งได้รับผลกระทบจากสถานการณ์การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัส Covid-19 ซึ่งมีผู้นำชุมชน และหน่วยงานที่เกี่ยวข้องพร้อมให้ความช่วยเหลือเยียวยาต่อไป
ภาพ-ข่าว
สุธน ประกอบพร จ.อุบลราชธานี
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น