"เลขานุการ กมธ.กีฬา" มอบของว่างแก่บุคลากรทางการแพทย์ รพ.ศรีธัญญา
"เลขานุการ กมธ.กีฬา" มอบของว่างแก่บุคลากรทางการแพทย์-ผู้มาฉีดวัคซีน รพ.ศรีธัญญา
เมื่อวันที่ 28 ตุลาคม 2564ที่ รพ.ศรีธัญญา
นายพิชิตชัย รัชตามพร เลขานุการคณะกรรมาธิการกีฬาสภาผู้แทนราษฎรเป็นสะพานบุญให้ผู้ใจบุญ ที่ให้เป็นสื่อกลางได้ได้นำลูกตาลลอยแก้วจำนวน 150 ถ้วยมามอบให้กับเจ้าหน้าที่ทางการแพทย์ และ เจ้าหน้าที่ผู้ให้บริการประชาชนที่มาฉีดวัคซีน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgxT4LlogN_wjpZ9I0Cnp3SytQfPMWTOMb8a63EDfkWI-NdEmGwwe-XOpBFFqzZ43Eq4qO0k00bPiaCS1pLZXMr7mOpMZwqQ-y9O4shFOELYo6XWZilwb8Vb0N3BRCWW_N1DwvSbEX7-UE/s1600/1635470460532420-2.png)
เพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้กับเจ้าหน้าที่ทุกท่าน ที่ต่างเสียสละทุ่มเททั้งกำลังกาย กำลังใจ ให้กับพี่น้องประชาชน ในการให้บริการด้านการฉีดวัคซีน โดยไม่ย่อท้อต่อความเหน็ดเหนื่อย หวังเป็นอย่างยิ่งว่าเราทุกคนจะฝ่าฟันและผ่านพ้นวิกฤตินี้ไปด้วยกัน โดยขอให้ทุกคนอย่าการ์ดตก แม้จะได้รับวัคซีนแล้วก็ตาม โดยให้สวมหน้ากากอนามัยทุกครั้ง หมั่นล้างมืออยู่บ่อยครั้ง เพื่อความปลอดภัยกับตัวท่านเอง พิชิตชัย กล่าวทิ้งท้าย
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น