"บิ๊กแจง " มอบชุด PPE แก่มูลนิธิกู้ภัยพรานพิทักษ์
"บิ๊กแจง " มอบหมายพ.ต.อ.ชัชปัณฑกาณฑ์นำชุด PPE และหน้ากากอนามัย มอบให้มูลนิธิกู้ภัย พรานพิทักษ์ สู้ภัยโควิด-19
วันนี้(24 ก.ค.64) เวลา 15.00 น.
ณ มูลนิธิกู้ภัย พรานพิทักษ์ อ.สามพราน จว.นครปฐม พล.ต.ท.กรไชย คล้ายคลึง ผบช.สอท.และคุณ ณสุดา คล้ายคลึง ประธานชมรมแม่บ้านตำรวจสืบสวนสอบสวนอาชญากรรมทางเทคโนโลยี มีความห่วงใยจากสถานการณ์การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรน่า (COVID-19)โดยเฉพาะเจ้าหน้าที่ อาสาสมัครกู้ภัยที่ปฏิบัติหน้าที่ ช่วยเหลือพี่น้องประชาชนในพื้นที่เสี่ยง
จึงมอบให้ พ.ต.อ.ชัชปัณฑกาณฑ์ คล้ายคลึง รอง ผบก.ภ.จว.นครปฐม (ปฐม 2)เป็นผู้แทนมอบชุด PPE 50 ชุด และหน้ากากอนามัย 1,000 ชิ้น ให้แก่มูลนิธิกู้ภัย พรานพิทักษ์ เพื่อใช้ในการปฏิบัติหน้าที่ และป้องกันโรคโควิด-19
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น