สมาคมศิษย์เก่าแพทย์รามาธิบดีมอบชุดPPE
สมาคมศิษย์เก่าแพทย์รามาธิบดีมอบชุดPPE พี่น้องไทยมุสลิมบริจาคผ้าห่อศพให้ทางโรงพยาบาลเบตง หลังอำเภอเบตงมีผู้เสียชีวิตสะสมแล้ว 4 ราย
วันนี้ ( 5 ก.ค.64 )ที่โรงพยาบาลเบตง จังหวัดยะลา นพ.สวรรค์ กาญจนะ ผอ.รพ.เบตง
รับมอบชุด PPE สำหรับบุคลากรทางการแพทย์จำนวน100 ชุด จาก รศ.แพทย์หญิง ยุวดี เลี่ยวไพรัตน์ นายกสมาคมศิษย์เก่าแพทย์รามาธิบดี และ นพ.พรชัย สิมะโรจน์ กรรมการสมาคมสมาคมศิษย์เก่าแพทย์รามาธิบดี เพื่อสนับสนุนภารกิจของโรงพยาบาลเบตง ในช่วงสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (โควิด-19)
นอกจากนี้ นางสาวนูรียะห์ สาแม ผู้จัดการสถานธนานุบาลเทศบาลเมืองเบตง บริจาคผ้าห่อศพ จำนวน 1 ม้วน ให้กับชมรมมุสลิมโรงพยาบาลเบตง นายแพทย์สวรรค์ กาญจนะ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลเบตงและคณะกรรมการชมรม รับมอบเพื่อใช้ในการจัดการกับศพผู้ติดเชื้อในอำเภอเบตง ซึ่งขณะนี้อำเภอเบตงมีผู้เสียชีวิต สะสมแล้ว 4 ราย
ปัจจุบันมีผู้ป่วยรับการรักษาตัวทั้งสิ้น90รายรักษาตัวที่รพ.สนาม15ราย รักษาตัวที่ รพ.เบตง75 ราย ทั้งนี้ มีอาการหนักหนึ่งราย โยธิน ประชามติรัฐ ทีมข่าว อ.เบตง จ.ยะลา รายงาน
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น