หน่วยเฉพาะกิจยะลา มอบอุปกรณ์ป้องกันcovid-19 ให้กับ รพ.เบตง
หน่วยเฉพาะกิจยะลา ห่วงใยบุคลากรทางการแพทย์ มอบอุปกรณ์ป้องกันเชื้อไวรัส covid-19 ให้กับบุคลากรทางการแพทย์โรงพยาบาลเบตง
วันที่ 15 กรกฏาคม 2464
ที่โรงพยาบาล อำเภอเบตง จังหวัดยะลา พล.ต.อุทิศ อนันตนานนท์ ผบ.ฉก.ยะลา/หน.จิตอาสา 904 ภาค 4 พร้อมด้วยคณะจิตอาสา 904 จังหวัดยะลา และ หน.ส่วนราชการ มอบเครื่องอุปโภค - บริโภค และอุปกรณ์ป้องกันเชื้อไวรัส covid-19 ประกอบด้วย หน้ากากอนามัย, เจลแอลกอฮอล์, ถุงมือยาง, เสื้อกันฝน, เฟสชิว, ไมโล, โอวัลติน, กาแฟ และน้ำตาล ให้กับบุคลากรทางการแพทย์ เพื่อใช้ในการปฏิบัติงานและดูแลผู้ป่วยโรคติดเชื้อไวรัส covid - 19 ตามโครงการ " หน่วยเฉพาะกิจยะลา ห่วงใยบุคลากรทางการแพทย์ "
สำหรับสถานการณ์ covid-19 อำเภอเบตง จังหวัดยะลา ประจำวันที่ 15 กรกฎาคม 2564
พบผู้ป่วยรายใหม่ 5 ราย รวมผู้ป่วยสะสม 305ราย กำลังรักษา 74 ราย รักษาหายแล้ว 225 ราย ส่งต่อ 1 ราย เสียชีวิต 5 ราย
โยธิน ประชามติรัฐ ทีมข่าว อ.เบตง จ.ยะลา รายงาน
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น