ปรพล ช่วยเหลือชาวบ้านโครงการเพิ่มกำลังกระแสไฟฟ้า
ปรพล ช่วยเหลือชาวบ้านโครงการ การเพิ่มกำลังกระแสไฟฟ้า เชื่องโยง อ.มวกเหล็ก- อ.วังม่วง
ได้รับรายงาน จาก กฟภ.สระบุรี ว่าโครงการ การเพิ่มกำลังกระแสไฟฟ้า เชื่องโยง อ.มวกเหล็ก- อ.วังม่วง จ.สระบุรี งบประมาณ 32 ล้านบาท โดยทราบเบื้องต้นว่า ขั้นตอน ต่างๆ เรียบร้อยแล้ว และพร้อมดำเนินการงาน
ในเร็วๆ นี้
โดยโครงการนี้ นายปรพล อดิเรกสาร ได้รับหนังสือร้องเรียน จากชาวบ้านและผู้นำในพื้นที่ ว่าเกิดไฟฟ้าดับ และตกบ่อย เนื่องจากเป็นพื้นที่ห่างไกล ซึ่งอาจสร้างความเสียหาย แก่ชีวิตและทรัพย์สินของประชาชนในพื้นที่ และชาวบ้านเกษตรกรผู้เลี้ยงวัวนม ในพื้นที่เป็นอย่างมาก
จึงได้นำผู้นำในพื้นที่ ต.ลำสมพุง ต.ลำพญากลาง เเละ ต.ซับสนุ่น อ.มวกเหล็กไปยื่นขอความช่วยเหลือโดยตรงกับผู้ว่าการการไฟฟ้าส่วนภูมิภาค จนได้รับการช่วยเหลือ ตามโครงการดังกล่าว
ในโอกาสนี้นายปรพล อดิเรกสาร ขอขอบคุณ ท่านผู้ช่วยผู้ว่า กฟภ. ที่คอยติดตามโครงการให้ ตลอดจน กฟภ.สระบุรี กฟภ.แก่งคอย แทนพี่น้องประชาชนในพื้นที่ด้วยครับ
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น