ครอบครัว"เนตรสขาวัฒน์"พร้อมผู้มีจิตศรัทธาร่วมบริจาคเครื่องผลิตอ๊อกซิเจน
ครอบครัว "เนตรสขาวัฒน์" และผู้มีจิตศรัทธาร่วมบริจาคเครื่องผลิตอ๊อกซิเจน
เมื่อเวลา 13.00 น. วันที่ 24 ก.ค. 2564 พ.ต.อ.ธงชัย เนตรสขาวัฒน์ รอง ผบก.ภ.จว.สมุทรสงคราม พร้อมภริยาฯ และผู้มีจิตศรัทธา ร่วมบริจาคเครื่องผลิตอ๊อกซิเจนขนาด 5 ลิตร (รุ่นเสียงเบา) Long fian JAY -5AW หน้าจอดิจิตอล แสดงค่า % ออกซิเจน + มีฟังก์ชั่นพ่นยา จำนวน 3 เครื่อง และเงินจำนวนหนึ่งไว้เป็นค่าอาหารให้แก่ผู้ป่วยโควิดในรพ.สนาม ในความรับผิดชอบ ของ รพ.บ้านแพ้ว รวมเป็นเงิน 80,500 บาท (แปดหมื่นห้าร้อยบาท) พร้อมเครื่องอุปโภคบริโภคของบริจาค เช่น หน้ากากอนามัย 350 แพค , เจลแอลกอฮอลล์ น้ำแร่มองต์เฟลอ 8 ลัง และปลาทูน่ากระป๋อง จำนวน 5 ลัง สำหรับบุคคลากรทางการแพทย์ และผู้ป่วยติดเชื้อโควิด-19 ที่พักใน รพ.สนาม โดยมอบให้กับมูลนิธิโรงพยาบาลบ้านแพ้ว มีหัวหน้าเจ้าหน้าที่พยาบาลดูแลผู้ป่วยติดเชื้อโคโรนา 2019 เป็นผู้รับมอบ ณ มูลนิธิรพ.บ้านแพ้ว จ.สมุทรสาคร ขออนุโมทนาบุญมาให้กับทุกท่าน ครับ
พญาราหู / พิราบข่าว 03/ จ.สมุทรสาคร ภาพ/ข่าว ...
อ็อด อินทรีย์ รายงาน ...
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น