สภ.เขาพนม แก้ปัญหายาเสพติดชุมชนบ้านบางเหรียงอย่างครบวงจร
สภ.เขาพนม แก้ปัญหายาเสพติดชุมชนบ้านบางเหรียงอย่างครบวงจร
วันที่ 6 ก.ค.64 เวลาประมาณ 14.00 น.
ภายใต้อำนวยการของ พ.ต.อ.วิชย์สัณห์ บุญณรงค์ ผกก.สภ.เขาพนม, ชุดปฏิบัติการชุมชนยั่งยืนฯ พร้อมด้วย นายศิลชัย พลเดช กำนัน ต.พรุเตียว, คณะกรรมการกลางหมู่บ้านบางเหรียง, ฝ่ายปกครอง และผู้เกี่ยวข้องบ้านบางเหรียง
ได้ร่วมกันตรวจสารเสพติดในปัสสาวะ(ตรวจฉี่) ชาวบ้านบางเหรียง ทำบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ(MOU)ร่วมแก้ไขปัญหายาเสพติดของหมู่บ้าน โดยได้ตรวจสารเสพติด (X-ray 100 %) บุคคลอายุ 12-65 ปี ได้เพิ่มเติม 4 ราย พบปัสสาวะมีผลเป็น ลบ(ไม่พบสารเสพติด) ทั้งสี่ราย
อนึ่ง ด้วยสภาพอากาศไม่เอื้ออำนวย มีฝนตก แต่ชาวบ้านได้เดินทางมาตรวจสารเสพติด ณ ศูนย์ปฏิบัติการชุมชนยั้งยืนบ้านบางเหรียงด้วยตนเอง ถือเป็นความร่วมมือเพื่อร่วมกันขับเคลื่อนโครงการชุมชนยั่งยืนฯของชาวบ้านบางเหรียง ให้เป็นหมู่บ้านนำร่องปลอดยาเสพติดของ อ.เขาพนม ให้ได้
พ.ต.อ.วิชย์สัณห์ บุญณรงค์
ผกก.สภ.เขาพนม จ.กระบี่
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น