The Kop Betong มอบเครื่องอุปโภค บริโภค ถุงยังชีพให้ชาวบ้าน
The Kop Betong มอบเครื่องอุปโภค บริโภค ถุงยังชีพให้ชาวบ้าน ที่ได้รับผลกระทบจากโควิด-19
วันนี้ (26 มิ.ย.64) นายรีฮาน มามุติพงศ์ ประธาน The Kop Betong นำแฟนบอลลิเวอร์พูล ในเมือง อ.เบตง จ.ยะลา หรือ The Kop Betong จัดแกงถุง เครื่องอุปโภค บริโภค พร้อมน้ำดื่ม มอบคณะกรรมการชุมชนเบตงฮูลู เพื่อนำไปแจกให้ชาวบ้าน และมอบถุงยังชีพ ชุมชนกุนุงจนอง ให้ชาวบ้าน ที่ได้รับผลกระทบจากโควิด-19 เนื่องจากถูกสั่งปิดหมู่บ้าน ไม่สามารถออกไปหาซื้ออาหาร และข้าวของเครื่องใช้เองได้ หลังจาก ศบค.จังหวัดยะลา ได้มีคำสั่งปิดชุมชนดังกล่าว 14 วัน ห้าม เข้า ออก เพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อโควิด-19
พร้อมขอความร่วมมือประชาชนทุกคนให้ยกการ์ดสูง ป้องกันตนเองด้วยการสวมใส่หน้ากากอนามัย เว้นระยะห่าง หมั่นล้างมือ งดการทำกิจกรรมในการรวมตัว หลีกเลี่ยงสถานที่แออัด เพื่อลดการแพร่กระจายของเชื้อโควิด-19
โยธิน ประชามติรัฐ ทีมข่าว อ.เบตง จ.ยะลา รายงาน
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น