ชื่นชม สรายุทธ หวังสาสุข ช่างภาพช่อง 7 บริจาคที่ดินสร้างทาง
ชื่นชม สรายุทธ หวังสาสุข ช่างภาพช่อง 7 บริจาคที่ดินสร้างทาง
นาย ตายิบ หวังสาสุข บิดานายสรายุทธ หวังสาสุข ช่างภาพช่อง 7 ได้บริจาคที่ดินให้ทาง อบจ.ฉะเชิงเทรา ตั้งแต่สมัยเป็นสะพานไม้ข้ามคลองเปรงลาดน้ำขาวช่วงม.7 เป็นถนนเลนเดียวเพื่อเชื่อมต่อไปหมู่7ซึ่งมีทั้งโรงเรียนและมัสยิด ต่อมาได้งบประมาณใหม่เป็นสะพานคอนกรีตเสริมเหล็กรถสวนกันได้ เมื่อปี2563งบประมาณ องค์การบริหารส่วนจังหวัดฉะเชิงเทรา ถนนก็เลยต้องขายเพิ่มอีก ได้งบปี64ของ อบต.คลองเปรง อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา จึงมอบที่ดินทำถนนให้กว้างเป็น 2 เลน รถสามารถวิ่งสวนกันได้ ทำให้ชาวบ้านได้เดินทางสะดวกเพราะเมื่อก่อนจะมีสะพานก็ใช้ทางเรือเป็นหลัก
เวลาขายข้าวก็ใช้เรือบรรทุกเวลาจะไปโรงเรียนหรือมัสยิดหรือเจ็บไข้ป่วยก็ต้องพายเรือกันครับส่วนผมเติบโตจากที่คลองนี้ก็อยากให้ความเจริญและพัฒนาขึ้นเรื่อยเพราะอยู่มาตั้งแต่เด็กตอนนี้จะอายุ55ปีอะไรที่พอจะช่วยบ้านเกิดได้ก็ภูมิใจแล้วครับผลบุญผมก็ขอให้พ่อที่ล่วงลับไปก็พอครับ
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น