รอง ผบช.6ลงพื้นที่พรหมพิรามมอบถุงยังชีพช่วยเหลือพี่น้องประชาชน
รอง ผบช.6ลงพื้นที่พรหมพิรามให้กำลังใจ และมอบถุงยังชีพ"มูลนิธิพระราหู"ช่วยเหลือพี่น้องประชาชน ผู้ป่วยติดเตียง และผู้ป่วยทุพลภาพ
วันนี้ 14 มิ.ย.64 เวลา 09.40 น.
พล.ต.ต.ไตรรงค์ ผิวพรรณ รอง ผบช.ภ.6 ลงพื้นที่เยี่ยมและให้กำลังใจพร้อมมอบถุงยังชีพ "มูลนิธิพระราหู" และสิ่งของอุปโภคบริโภคช่วยเหลือพี่น้องประชาชน ผู้ป่วยติดเตียง และผู้ป่วยทุพลภาพ อำเภอพรหมพิราม จำนวนทั้งสิ้น 40 ราย โดย"มูลนิธิพระราหู โครงการใจถึงใจ" ร่วมกับ ตำรวจภูธรภาค 6,ตำรวจภูธรจังหวัดพิษณุโลก และสภ.พรหมพิราม
โดยได้ร่วมเดินทางมาเยี่ยมและให้กำลังใจพร้อมกับมอบสิ่งของฯ ที่บ้านผู้ป่วยติดเตียง จากนั้นได้เดินทางมามอบสิ่งของฯ ณ หอประชุมเทศบาลตำบลวงฆ้อง อำเภอพรหมพิราม จังหวัดพิษณุโลก เป็นจำนวน 25 ราย และตำรวจภูธรจังหวัดพิษณุโลกนำมอบสิ่งของฯ ที่บ้านของผู้ป่วยติดเตียงในส่วนที่เหลือต่อไป!!
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น