ผบช.ภ.1- ชมรมแม่บ้าน ภ.1 มอบสิ่งของช่วยเหลือประชาชน ผู้ป่วยติดเตียง บรรเทาความเดือดร้อนช่วงcovid-19
ผบช.ภ.1- ชมรมแม่บ้าน ภ.1 มอบสิ่งของช่วยเหลือประชาชน ผู้ป่วยติดเตียง บรรเทาความเดือดร้อนช่วงcovid-19
วันนี้ (วันพุธที่ 16 มิ.ย.64) เวลา 11.00 น. พล.ต.ท.อำพล บัวรับพร ผบช.ภ.1 พร้อมด้วย คุณนฤมล บัวรับพร ประธานชมรมแม่บ้านตำรวจภูธรภาค 1, คุณอธิษฐาน เพ็ชรรัตน์ ที่ปรึกษา ผบช.ภ.1 และคณะแม่บ้านตำรวจภูธรภาค 1 ได้จัดหาสิ่งของอุปโภค-บริโภค มามอบให้กับประชาชน รวมทั้งผู้ป่วยติดเตียงเพื่อช่วยบรรเทาความเดือดร้อน เนื่องจากได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) โดยมี พล.ต.ต.วีรวิชญ์ บัวประเสริฐยิ่ง ผบก.ภ.จว.สิงห์บุรี, พ.ต.อ.สุรพจน์ รอดบำรุง รอง ผบก.ภ.จว.สิงห์บุรี, พ.ต.อ.ธีรวัจน์ ขจรเกียรติภาส ผกก.สภ.อินทร์บุรี, นายสุรศักดิ์ เพ็งภาค นายก อบต.ประศุก และ คณะ กต.ตร.จังหวัดสิงห์บุรี ร่วมให้การต้อนรับ ณ อบต.ประศุก อ.อินทร์บุรี จว.สิงห์บุรี
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น