ศูนย์ดำรงธรรมเข้าพบจุฬาราชมนตรีพร้อมนำคำแนะนำมาเพิ่มประสิทธิภาพการดำเนินงาน!!
ศูนย์ดำรงธรรมเข้าพบจุฬาราชมนตรีพร้อมนำคำแนะนำเพิ่มประสิทธิภาพการดำเนินงาน!!
วันอังคารที่ 29 ธันวาคม 2563 เวลา 10.00 น.ณ บ้านควนสันติ ตำบลหาดใหญ่ อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา นายรุ่งโรจน์ และสุบ ผู้อำนวยการกลุ่มงานศูนย์ดำรงธรรมจังหวัด รักษาราชการแทนหัวหน้าสำนักงานจังหวัดสงขลา เข้าพบ นายอาศิส พิทักษ์คุมพล จุฬาราชมนตรี เพื่อพูดคุย และหารือข้อราชการ โดยเฉพาะสถานการณ์การแพร่ระบาดของโควิด - 19 ในหลายพื้นที่
สำหรับประเด็นที่มีการหยิบนกขึ้นมาพูดคุย อาทิ การปฏิบัติศาสนกิจในช่วงสถานการณ์โควิด การปรับภูมิทัศน์มัสยิดกลางประจำจังหวัด บทบาทของสำนักงานคณะกรรมการกลางอิสลามแห่งประเทศไทย การนำหลักคำสอนมาเป็นแนวทางการแก้ไขปัญหา เป็นต้น
ทั้งนี้ ศูนย์ดำรงธรรมจังหวัดสงขลาจะได้นำข้อมูลมาเป็นแนวทางการดำเนินงาน เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการขับเคลื่อนงานตามภารกิจต่อไป!!
“บริการด้วยใจ คนไทยยิ้มได้”
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น