ร้อยตชด.226 นำเรือท้องแบน พร้อมน้ำดื่มช่วยเหลือประชาชนชาวบ้านดงมะไฟ
#ชัดทุกกระแส
ร้อยตชด.226 นำเรือท้องแบน พร้อมน้ำดื่มช่วยเหลือประชาชนชาวบ้านดงมะไฟ
เมื่อ 3 ก.ย. 2562 เวลา 09.30 น.
พ.ต.อ.รินณวัฒน์ ภูวัฒนติกานต์สั่งการให้ พ.ต.ท.ศักดิ์ชัย บุญภิโย ผบ.ร้อย ตชด.๒๒๖ พร้อมด้วย ร.ต.อ.เสถียร บัวดก นำกำลังพล ชุดช่วยเหลือผู้ประสบภัย ร้อย ตชด.226 จำนวน 30 นาย นำเรือท้องแบนและอุปกรณ์ ออกช่วยเหลือประชาชนที่ได้รับความเดือดร้อนจากเหตุอุทกภัยในพื้น บ้านดงมะไฟ ต.หนองแสงใหญ่ อ.โขงเจียม จ.อุบลราชธานี
(เหตุน้ำท่วมถนนเส้นทางเข้าหมู่บ้าน ระดับน้ำสูงประมาณ 2 เมตร รถยนต์ไม่สามารถสัญจรได้) พร้อมมอบน้ำดื่มจำนวน 15 แพค ให้แก่ผู้นำชุมชนเพื่อนำไปแจกจ่ายให้กับประชาชนในพื้นที่
ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ร้อย ตชด.226 จัด 1 ชป. ประจำจุดรับ-ส่งประชาชนบริเวณทางถนนทางเข้าหมู่บ้าน อยู่ระหว่างปฏิบัติหน้าที่ จะรายงานสถานการณ์ให้ทราบเป็นระยะต่อไป
ร้อยตชด.226 นำเรือท้องแบน พร้อมน้ำดื่มช่วยเหลือประชาชนชาวบ้านดงมะไฟ
เมื่อ 3 ก.ย. 2562 เวลา 09.30 น.
พ.ต.อ.รินณวัฒน์ ภูวัฒนติกานต์สั่งการให้ พ.ต.ท.ศักดิ์ชัย บุญภิโย ผบ.ร้อย ตชด.๒๒๖ พร้อมด้วย ร.ต.อ.เสถียร บัวดก นำกำลังพล ชุดช่วยเหลือผู้ประสบภัย ร้อย ตชด.226 จำนวน 30 นาย นำเรือท้องแบนและอุปกรณ์ ออกช่วยเหลือประชาชนที่ได้รับความเดือดร้อนจากเหตุอุทกภัยในพื้น บ้านดงมะไฟ ต.หนองแสงใหญ่ อ.โขงเจียม จ.อุบลราชธานี
ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ร้อย ตชด.226 จัด 1 ชป. ประจำจุดรับ-ส่งประชาชนบริเวณทางถนนทางเข้าหมู่บ้าน อยู่ระหว่างปฏิบัติหน้าที่ จะรายงานสถานการณ์ให้ทราบเป็นระยะต่อไป
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น