นุ้กซิวแชมป์สนุ้กพี80 โค่นปุ๋ยหืด 4-2 เฟรม
#ชัดทุกกระแส
นุ้กซิวแชมป์สนุ้กพี80โค่นปุ๋ยหืด 4-2 เฟรม
การแข่งขันสนุกเกอร์อาชีพเก็บคะแนนสะสมประเทศไทย รายการ ''พี80-ทรู ระนอง คัพ'' รายการที่ 6 รอบสุดท้ายระเบิดศึกวันที่สี่เมื่อวันที่ 10 ส.ค. ที่โรงแรมทินิดี จ.ระนอง เป็นการดวลคิวรอบชิงชนะเลิศ มี นายพรเทพ ผ่องศรี รองผู้ว่าราชการจังหวัดระนอง เป็นประธานปิดชิงเงินรางวัลรวมกว่า 1 ล้านบาท แชมป์ได้รับเงิน 2 แสนบาทแข่งขันระบบ 4 ใน 7 เฟรม
คู่ไฮไลท์วันนี้ "นุ้ก สากล" กฤษณัศส เลิศสัตยาทร มือ 1 ประเทศไทยแชมป์รายการดิวิชั่น 1 ถึง 4 รายการลงดวลคิวกับสุศิพงศ์ นิมวงศ์ษา "ปุ๋ย อัมรินทร์" นักสนุกเกอร์วัย 30 ปีเข้ารอบชิงชนะเลิศเป็นครั้งแรก เปิดฉาก 4 เฟรมแรก นุ้ก สากลออกคิวเปิดสวยทำเบรกเดียว 103 แต้มขึ้นนำ 1-0 ก่อนที่ ปุ๋ย อัมรินทร์จะมาได้เหรมสองเสมอกัน 1-1 และ 2-2 หลังจากนั้นในเฟรมที่ห้าและหก นุ้ก สากล แทงสมราคาเต็ง 1 และมือ 1 ของไทยเป็นฝ่ายเอาชนะ ปุ๋ย อัมรินทร์ ไป 4-2 เฟรม 103(103)-0,0-80,71-53,40-69,66-11 และ 69-37 ส่งผลให้ นุ้ก สากลคว้าแชมป์รับเงินรางวัล 2 แสนบาท
หลังจากจบเกมแข่งขัน นายสุนทร จารุมนต์ นายกสมาคมกีฬาบิลเลียดแห่งประเทศไทย กล่าวว่า ต้องขอบคุณทางเจ้าภาพระนองอย่างมากที่ทำให้การแข่งขันนี้ประสบความสำเร็จอีกปี และหวังว่าจะเป็นอีกสนามที่จะเป็นเจ้าภาพจัดอีกครั้ง ส่วนเรื่องของรางวัลแม็กซิมั่มเบรก 147 แต้มก็ยังไม่มีนักกีฬาคนใดสามารถทำได้จึงทำให้รถ MG3 ยังอยู่และต้องลุ้นสนามสุดท้ายที่บุรีรัมย์ว่าใครจะสามารถทำได้ด้วย
นุ้กซิวแชมป์สนุ้กพี80โค่นปุ๋ยหืด 4-2 เฟรม
การแข่งขันสนุกเกอร์อาชีพเก็บคะแนนสะสมประเทศไทย รายการ ''พี80-ทรู ระนอง คัพ'' รายการที่ 6 รอบสุดท้ายระเบิดศึกวันที่สี่เมื่อวันที่ 10 ส.ค. ที่โรงแรมทินิดี จ.ระนอง เป็นการดวลคิวรอบชิงชนะเลิศ มี นายพรเทพ ผ่องศรี รองผู้ว่าราชการจังหวัดระนอง เป็นประธานปิดชิงเงินรางวัลรวมกว่า 1 ล้านบาท แชมป์ได้รับเงิน 2 แสนบาทแข่งขันระบบ 4 ใน 7 เฟรม
คู่ไฮไลท์วันนี้ "นุ้ก สากล" กฤษณัศส เลิศสัตยาทร มือ 1 ประเทศไทยแชมป์รายการดิวิชั่น 1 ถึง 4 รายการลงดวลคิวกับสุศิพงศ์ นิมวงศ์ษา "ปุ๋ย อัมรินทร์" นักสนุกเกอร์วัย 30 ปีเข้ารอบชิงชนะเลิศเป็นครั้งแรก เปิดฉาก 4 เฟรมแรก นุ้ก สากลออกคิวเปิดสวยทำเบรกเดียว 103 แต้มขึ้นนำ 1-0 ก่อนที่ ปุ๋ย อัมรินทร์จะมาได้เหรมสองเสมอกัน 1-1 และ 2-2 หลังจากนั้นในเฟรมที่ห้าและหก นุ้ก สากล แทงสมราคาเต็ง 1 และมือ 1 ของไทยเป็นฝ่ายเอาชนะ ปุ๋ย อัมรินทร์ ไป 4-2 เฟรม 103(103)-0,0-80,71-53,40-69,66-11 และ 69-37 ส่งผลให้ นุ้ก สากลคว้าแชมป์รับเงินรางวัล 2 แสนบาท
หลังจากจบเกมแข่งขัน นายสุนทร จารุมนต์ นายกสมาคมกีฬาบิลเลียดแห่งประเทศไทย กล่าวว่า ต้องขอบคุณทางเจ้าภาพระนองอย่างมากที่ทำให้การแข่งขันนี้ประสบความสำเร็จอีกปี และหวังว่าจะเป็นอีกสนามที่จะเป็นเจ้าภาพจัดอีกครั้ง ส่วนเรื่องของรางวัลแม็กซิมั่มเบรก 147 แต้มก็ยังไม่มีนักกีฬาคนใดสามารถทำได้จึงทำให้รถ MG3 ยังอยู่และต้องลุ้นสนามสุดท้ายที่บุรีรัมย์ว่าใครจะสามารถทำได้ด้วย
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น