"น้องเมย์" ส่งกำลังใจถึง "ชบาแก้ว" ทุกอย่างล้วนอยู่ที่ใจ ถ้าเชื่อมั่น ก็ไม่มีใครหยุดเราได้
#ชัดทุกกระแส
"น้องเมย์" ส่งกำลังใจถึง "ชบาแก้ว" ทุกอย่างล้วนอยู่ที่ใจ ถ้าเชื่อมั่น ก็ไม่มีใครหยุดเราได้
"น้องเมย์" รัชนก อินทนนท์ นักแบตมินตันทีมชาติไทย ร่วมปลุกพลังวีรสตรีไทย สู่สายตาคนทั้งโลก ภายใต้แคมเปญ Power Of Women ร่วมส่งเสียงกำลังใจชบาแก้ว ฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย ในศึกฟุตบอลหญิงชิงเเชมป์โลก นัดสุดท้ายที่จะพบกับ ทีมชาติชิลี คืนนี้ เวลา 02.00 น. (ตามเวลาไทย) ณ สนามโรอาซอง ปาร์ค ,แรนส์ ถ่ายทอดสดทาง PPTV ช่อง 36HD
"น้องเมย์" รัชนก อินทนนท์ นักแบตมินตันทีมชาติไทย กล่าวถึงพลังวีรสตรีไทยว่า "กว่าเธอจะก้าวสู่แถวหน้าของวงการ เธอต้องผ่าน ความเหนื่อย ความยากลำบาก และบทพิสูจน์เพื่อให้ทุกคนได้เห็น"
"เช่นเดียวกันกับทีมฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย ก็ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆ คน แม้สรีระหรือรูปร่างของเราจะตัวเล็กกว่า บอบบางกว่าแต่ก็เชื่อว่าเราคนไทยหลายๆ คนมีหัวใจที่ยิ่งใหญ่ ที่สำคัญคือยังมีกำลังใจจากแฟนบอลชาวไทย ก็อยากให้ทุกคนทำหน้าที่ในเกมสุดท้ายกับชิลีให้เต็มที่ และไม่ว่าผลจะออกมาเป็นอย่างไรพวกเราจะอยู่เคียงข้างทุกคนค่ะ"
สำหรับฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย (อันดับ 34) อยู่กลุ่มเอฟ ร่วมกับ สหรัฐอเมริกา(อันดับ1), สวีเดน(อันดับ9) และชิลี(อันดับ39) โดยมีโปรแกรมลงวสนามในเกมสุดท้าย คืนวันที่ 20 มิถุนายน 2562 เวลา 02.00 น. (ตามเวลาไทย) พบ ชิลี ณ สนามโรอาซอง ปาร์ค ,แรนส์ ถ่ายทอดสดทาง PPTV ช่อง 36HD
"เมย์" รัชนก อินทนนท์ | Power of Women
https://www.facebook.com/changsuek/videos/vl.346325916081378/2361094273940177/?type=1
"น้องเมย์" ส่งกำลังใจถึง "ชบาแก้ว" ทุกอย่างล้วนอยู่ที่ใจ ถ้าเชื่อมั่น ก็ไม่มีใครหยุดเราได้
"น้องเมย์" รัชนก อินทนนท์ นักแบตมินตันทีมชาติไทย ร่วมปลุกพลังวีรสตรีไทย สู่สายตาคนทั้งโลก ภายใต้แคมเปญ Power Of Women ร่วมส่งเสียงกำลังใจชบาแก้ว ฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย ในศึกฟุตบอลหญิงชิงเเชมป์โลก นัดสุดท้ายที่จะพบกับ ทีมชาติชิลี คืนนี้ เวลา 02.00 น. (ตามเวลาไทย) ณ สนามโรอาซอง ปาร์ค ,แรนส์ ถ่ายทอดสดทาง PPTV ช่อง 36HD
"น้องเมย์" รัชนก อินทนนท์ นักแบตมินตันทีมชาติไทย กล่าวถึงพลังวีรสตรีไทยว่า "กว่าเธอจะก้าวสู่แถวหน้าของวงการ เธอต้องผ่าน ความเหนื่อย ความยากลำบาก และบทพิสูจน์เพื่อให้ทุกคนได้เห็น"
"เช่นเดียวกันกับทีมฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย ก็ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆ คน แม้สรีระหรือรูปร่างของเราจะตัวเล็กกว่า บอบบางกว่าแต่ก็เชื่อว่าเราคนไทยหลายๆ คนมีหัวใจที่ยิ่งใหญ่ ที่สำคัญคือยังมีกำลังใจจากแฟนบอลชาวไทย ก็อยากให้ทุกคนทำหน้าที่ในเกมสุดท้ายกับชิลีให้เต็มที่ และไม่ว่าผลจะออกมาเป็นอย่างไรพวกเราจะอยู่เคียงข้างทุกคนค่ะ"
สำหรับฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย (อันดับ 34) อยู่กลุ่มเอฟ ร่วมกับ สหรัฐอเมริกา(อันดับ1), สวีเดน(อันดับ9) และชิลี(อันดับ39) โดยมีโปรแกรมลงวสนามในเกมสุดท้าย คืนวันที่ 20 มิถุนายน 2562 เวลา 02.00 น. (ตามเวลาไทย) พบ ชิลี ณ สนามโรอาซอง ปาร์ค ,แรนส์ ถ่ายทอดสดทาง PPTV ช่อง 36HD
"เมย์" รัชนก อินทนนท์ | Power of Women
https://www.facebook.com/changsuek/videos/vl.346325916081378/2361094273940177/?type=1
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น